PDA

View Full Version : Bán ạcc boom 320 cấp

boompro9x
04-06-2008, 11:07 PM
Những điều cần chú ý, Thứ 1 nhưng điều trong room chúng tôi nói toàn sự thật không thêm khong bớt, Thứ 2 và những trang we chứng tôi cung cấp không thề có virut, Thứ 3 khi chứng tôi làm không vừa lòng quý khách, thì liên thệ qua Yahoo: ken_jy2000@yahoo.com .Để chúng tôi sửa chửa tiêu đề không vừa ý ví khách.Thứ 4mong quý khách đừng dùng những lời thô tục khi zo rum chúng tôi.Thứ 5 nếu 1 ai trong số quý khách không có lòng tin về chúng tôi cài đặt hack, thì vui lòng cho chúng tôi địa chỉ hoặc yahoo , TĐ v..v..v...Và chúng tôi sẽ gặp trực tiếp ví khách để giải thích.Thứ 6 và quý khác kô tin nửa thì chúng tôi sẻ cài cho quý khách phần mềm hack bất tử trong vòng 3 ngày kham khảo, nếu quý khách ưng ý , thì chúng tôi chính thức cài đặt vĩnh viễn.Thứ 7 Nhóm chúng tôi gồm 25 thành vien cùng các Q khác nhau như , Q1,Q4,Q5,Q8.Còn những nơi khác chúng tôi không thể đến được, vì thành viên chúng tôi chỉ hoặc động các khu vực như chúng tôi đã nói trên. Cám ơn quý khác đã đọc thông báo.Chào quý khách

boompro9x
04-06-2008, 11:12 PM
Cuộc đời dĩ vãng,lối sống của tôi,cô đơn,lẻ lôi ,không yêu, không đau, không hận,chỉ sợ mất đi em.

AnNinh_Thiếu Gia
04-06-2008, 11:16 PM
Cho Cái Ảnh Đy Chứ Mới Tin :)

boompro9x
04-06-2008, 11:20 PM
oh nếu muốn ảnh thì ép ních anh đi :cool:

boompro9x
04-06-2008, 11:26 PM
Hiện nay hack dis boom rất dễ biết, khi zo TC 14, các bạn đừng đẩy gạch, và chỗ nhân vật các bạn đứng nếu không có gạch xung quanh, thì đặt 1 quả ,là nó dis chứ không phải mình,còn nếu có gạch hảy huy sinh 1 khiêng nước ,nhớ muốn bít có hack ,hay không hãy cho nó đẩy gạch, trước nhé :D

boompro9x
04-06-2008, 11:33 PM
Hiện nay nhóm sinh viên,chúng tôi đã thí nghiệm 1 bãng trống hack,bất tử,hack boom,và sinh viên cơ khí,cùng hợp tát ra bảng trống hack của 4vn,1.20 trường đại học khoa cơ khí Quốc Gia

boompro9x
04-06-2008, 11:41 PM
À chúng tôi cân nhắc đến các bạn 1 điều, nhưng bảng hack, bất tử hay hack boom,chúng tôi xin nói như sau,thứ 1,hack không thể truyển qua YaaHo,hoặc vào các trang để như nạp thẻ 60K,là được 1 bảng hack ngon lành,không đâu các chàng trai ạ,hack chỉ mua hoặc bán ngoài đời, chứ không YaaHo,hoặc các trang hack 4VN

boompro9x
05-06-2008, 12:07 AM
À các bạn à, có 1 số hack xu bằng điện thoại ,1 tin nhận đươc 1000 xu,không phải đâu các bạn ạ,chỉ tốn tìn nạp sim thêm thôi, còn nếu thật sư co hack búa, như các bạn nói, thì dạng nó giống như hack xu như tôi vừa kể mà thôi.

boompro9x
05-06-2008, 12:22 AM
Có 1 số trog boom hack phải dua pass:, không nên các bạn ạ đưa rồi nó lấy acc đỗi thành các ký tự đặt biệt và thu thồi acc mình chơi hộ mình luôn , ko nen đưa pass: hoặc tài khoản cấp 1 và 2 cho người đó

boompro9x
05-06-2008, 01:19 AM
4VN là tên 1 cái nhóm khi ra trường khoa cơ khí , họ rất giỏi về vi tính nhiều thứ khác v..v..v.. Khi họ đã thí nghiệm ra 1 loại hack auditon,là bước đột phá cho con đường của họ, đi đến, khi boom online vừa ra chưa được bao lâu 4VN,lai nghiêm cứu tiếp , và họ đã thành công trong quá trình ấy, đó là hack boom bất tử, khi họ thí nghiệm ,họ đã lấy chính tên của nhóm tao ra 1 acc boom họ, là 4VNLolz cùng BX4vnLolz,họ đã thí nghiệm ở TD , 37 nơi mà họ đả thí nghiệm thanh công bảng hack đầu tiên của boom online và chúng tôi cũng bước ra cùng c trường mà 4VN từng bước ra nhóm TĐ3VN đả ra đời ,đó là chúng tôi TĐ3VN

boompro9x
05-06-2008, 01:31 AM
Trong suốt thời gian 4VN treo máy auto boss màn 2 , chúng tôi đả từng bước thu thập các chứng cứ về 4VN, và chúng tôi cũng nhanh chóng, đưa những bằng chứng ấy, đến ViNaGem, và với những bằng chứng chúng tôi thu hập được ViNa cùng chúng tôi hợp tác úp nét lên 1 chấm làm vo hiệu hóa auto boss của 4VN .Nhưng 1 thời gian dài 4VN, lại cho ra những bản hack mới , như hack vàng , tốc độ , và 4VN đả chỉnh sủa lại bảng hack đó là hack bất tử và khi chúng tôi cũng nghiêm cứu cho ra đời 1 loại chống hack, phiên bang 1.20 , hãy liên lạc qua YaaHo để nhận lấy bảng chống hack của nhóm chúng tôi vùa nghiêm cứu cho ra đời Cám ơn ViNaGem cùng hợp tác với chúng tôi.

boompro9x
05-06-2008, 01:39 AM
Và khi 4VN boss màn 2 tại TD 36, chúng tôi đả thu hập mọi chứng cứ,và nhanh chóng, đưa lên ViNagem, ViNa cùng những cậu sjnh vjen khoa cơ khí cùng nhau , nâng cấp 1 chấm vô hiệu hóa auto boss và 1 thơi gian sau, 4VN lại cho ra những bản hack như, hack vàng , tốc độ,và 4vn cũng đả chỉnh sửa cho ra 1 bảng nâng cấp hack, đó là hack bất tử , và chúng tôi đả nghiêm cứu cho ra .1 bảng chống hack 1.20 , hảy lien hệ qua YaaHo để nhận lấy phiên bảng 1.20

nyno1
05-06-2008, 03:12 AM
nói zậy ai tin cho hình đi bạn ui

boompro9x
05-06-2008, 12:08 PM
Điều này không thể được các bạn ạ, vì giữ kín phần mềm chống hack 4VN, nếu chúng tôi, đưa ra nhửng hình ảnh, về phần mềm thì sớm sẻ bị an cắp bảng quyền, nên các bạn chịu khó ép ních và chúng tôi, sẻ thí nghiệm TD 37, trực tiếp cho các bạn xem nhé

boompro9x
05-06-2008, 12:13 PM
Cũng như câu ViNa đã từng nói là, hãy để boom online vui như cái nó đả có ,1 niềm vui cho các thủ boom, không hack , không lừa đảo, hảy cho nó 1 cá tính lành mạnh.Cũng như các nạn nhân khi bị họ hack .Hãy cho nó 1 niềm vui nho nhỏ.

chjpm00n
05-06-2008, 12:25 PM
nói gì nhìu thế :|

boompro9x
05-06-2008, 12:38 PM
oh nhờ có thế mà có nhiều người mới không bị bọn lừa gạt dụ đấy,ngược lại tôi còn nhận được nhiều lời cám ơn qua YaaHo đấy bạn à. Chúng tôi không nói nhiều mà bao nhiêu kiến thức, chúng tôi mang ra cho mọi người , không vì lợi ít cá nhân.

boompro9x
05-06-2008, 12:49 PM
Trong quá trình điều tra , và chúng tôi phát giác thêm, có acc cấp 6SC mà 1 cấp thường và tỉ số sặc giống nhau trong SC, thế là chúng tôi đã điều tra ra, thật sự đó là vì họ dùng 1 thể loại giống như Việt Kay như chúng ta đang sữ hữu,vì boom có 1 lỗi nhỏ ,được gọi là lỗi chữ cái ví dụ như,H,K,I v..v..v..Vì được gọi là lỗi chử cái vì nó không phát hiện ra chữ hoa hay chữ thường,và mọi người đua nhau nhép ních SC.Khi chúng tôi phối hợi với ViNaGem, nân cấp,bảng 1.20,đã làm vô hiệu hóa nó,cũng như chỉnh sửa lỗi chính tả trong boom online.Vì nhiều người tham muốn, được như họ,mà đưa pass: cấp 1 và 2 cho họ,mà mất đi acc,lợi dụng lổi chữ cái mà làm ra nhiều acc giống nhau lừa gạt mọi người mất pass:

boompro9x
05-06-2008, 01:06 PM
Giới hiệu sơ về nhóm TĐ3VN,năm 2 tốt nghiệp khóa vi tính , khóa cơ khí,trường đại học quốc gia khoa cơ khí chứng nhận.Cừng với 25 thành viên cùng các trường đại học khác nhau thành lập 1 nhóm tên TĐ3VN, trong suốt thời gian qua, chúng tôi cùng với ViNaGem cùng nhau hợp tác, chống hack tại Q1.nâng cấp phiên bảng mới 1.20,sắp ra 1.21.hiện đang làm cùng cổ phần cong ty đại học khoa cơ khí chúng nhận tại Q1.Cùng với công ty Nexon,ViNagem , Q10,nếu có điều gì thách mắc hãy gọi cho chúng tôi qua số TD 848-8328121 liên thệ với chúng tôi .

boompro9x
05-06-2008, 01:28 PM
Khi các bạn gặp hack trong boom, nó nói là đưa acc cho nó để nó hack 20 triệu vàng hoặc 2000 xu, oh thì các bạn hãy nói , bạn đưa acc cấp 200 trở lên đây tôi hack cho 90 triệu vàng và 5000 xu .Hoặc không đưa thì biến cho đẹp bầu không khí tươi đẹp hoho.Nếu gặp hack bất tử trong boom đòi đưa nó pass: hoặc nạp thẻ cho nó, thì được 1 cái hack ngon lành thì hảy bảo, bạn hack cho tôi xem trực tiếp tôi mới tin , hoặc qua bên Q mình dem theo du x bi,qua bên cài đặt cho mình thử đi rồi mình mới OK.Nhớ hãy làm như lời mình nói nhé.

boompro9x
05-06-2008, 01:33 PM
Lừa gạt có rất nhiều loại, qua YaHoo hoặc qua các trang hack 4VN để nhửng dòng chử tên nhân vật.......... pass nhân vật..................Mã thẻ..............số thẻ................Nạp vô 60K hoặc 20 K.OK tôi được 600xu,200xu,và được acc pass cấp 1 và 2 của bạn mình Qut đây chào bạn . Lúc đó mình ngồi ngó đó ong cụ non ạ ;)

boompro9x
05-06-2008, 01:42 PM
Bây giờ có 1 số loại sử dụng hack bất tử để được 6 cấp hoặc 7 cấp SC, họ biết thế nào cũng sẻ bị lok,nên họ sẻ rao bán,hoặc đem ra cày boss SC, như sau , có 2 người sẻ bật 2 máy kế nhau, người đó sẻ lấy acc cấp 7 SC đả hack bất tử xong, còn người kja đem acc , cấp 6 SC, và cùng nhau bấm f5, và tất nhiên đã là boss SC là phải chơi màn nhà máy hoặc màn rừng , cách 1 ván họ Qut, ra và chạy TD khác boss tiếp, và cứ như thế lập đi lập lại, tỉ lệ cao, và thắng nhiều hơn sặc rất nhiều ,hảy nhớ tôi chỉ giảng cho các bạn nghe boss SC, là như thế nào, chú không bảo các bạn làm thử , vì người mới boss SC, hay gặp thất bại vì không quen cách.

boompro9x
05-06-2008, 01:56 PM
Có 1 số hack xu nhờ lỗi boom online có 1 bạn chơi boom khi boom lag bạn ấy vô Siêu Thị mua 25 cái loa, vô tình lỗi boom nhân đôi 25 loa lên đến gần 1000 cái và đến khi hết lỗi cậu ấy thưỡng đủ 1000 cái loa , có 1 người khi lag nap thẻ được 60 K thì 6000 xu trong TK nhưng qua ngày sau thì TK cậu ta đã mất .

boompro9x
05-06-2008, 02:04 PM
À hack bất tử nếu hack SC chỉ hack được có 1 TD mà thôi, vì con chíp ấy đã chuy cập vào 1 trong số TD ấy . Nếu qua TD khác thì hoàn toàn chơi bình thường như bao người khác .

boompro9x
05-06-2008, 03:36 PM
Mua shop hok mất xu mới nhất

--------------------------------------------------------------------------------

Vừa sưu tầm được cách hack đồ shop boom, mời anh em test :

B1 : cần có 1 Tk xu ảo ( tk trước đây hack xu hoặc làm j đó bị log acc)

B2: lấy tk bị log đk 1 nhân vật mới, nạp xu vào nhân vật đó ( 1 SMS là ok)

B3: Lấy nhân vât đó chuyển cho nhân vật chính của mình 1 thẻ ưu đãi, nhân vậy chính của mình sẽ kô nhận dc gì và nhân vậy chuyển sẽ kô bị mất xu

B4: nhân vật mới vào chợ trời, sau đó chuyển ngay sang siêu thị, mua 2 kim miễn phí

B5: thoát ra tạo nhân vật mới tiếp chung tk bị log sau đó chuyển đồ thoải mái mà kô mất xu

Chỉ có thể hack đươc đạo cụ (kim, khiên,...), a , thẻ , không hack được quần áo, mũ nón , ô chứa
Vì tui kô có tk bị log nên ai có vào đây chia sẻ cho anh em hack với

boompro9x
05-06-2008, 03:53 PM
Xem Kết Quả Phiếu: Sự thật về hack bất tử(gặp nhìu nhất loại nào)
hack bất tử 25............................75.76%
hack diss 4................12.12%
hack max boom4................12.12%

boompro9x
05-06-2008, 04:07 PM
hack bôm thì rất đễ giết hãy làm cách như sau

thực ra hack bất tử cũng phải chết thôi chẳng qua nó lừa pà kon đó , lúc đầu nó giết mình lun mà , nhưng may tui được đĩa bay nên khám phá ra bí mật: đó là hack cũng phai~ chết đó pà kon , nếu có đĩa bay và chút tài né bom thì may ra thắng hack>. Vì nếu hack dính phai~ bom của mình thì nó cung~ toi đó , lúc đầu nó thủ tiêu mình để che giấu bí mật đóa mà ván đó gặp hack tui lên đĩa bay và thắng đó, pà kon đừng bi quan khi gặp hack nhá nếu may mắn có đĩa bay là win ngay ấy mà

boompro9x
05-06-2008, 04:18 PM
Nhóm TĐ3VN chúng tôi xin nói về các trang hack xu lùa đảo 4VN như sau sư thật về hack xu

Ngay cả box boom cũng xuất hiện mấy cái này bó tay thiệt
Nhưng mà công nhận nếu mà tài khoản của chúng nó như là mienphitienxu ; xumienphitien ; mienphixu .... 1 trò lừa rất thông minh mình thật sự ngạc nhiên vì đã lừa được bao nhiêu con gà
Các bước hack của chúng nó Xu (tên tài khoản của chúng nó)
ở 1 số trang web nó đặt tên tài khoản có thể nhìn thì rất đáng tin lại có thằng ghi hẳn nếu bạn không tin thì hãy tắt trang web này đi để gây sự tin cậy của bạn có đứa lại còn bảo cái tin nhắn đầu tiên là để gây loạn hệ thống máy chủ mình sẽ giải thích cho các bạn ví dụ như sau
Ví dụ : Bước 1 Soạn tin : Xu mienphitien gửi **** ~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản mienphitien ( sẽ có đứa bảo đây là tin làm loạn hệ thống máy chủ có thằng bảo chỉ mất 1000 đồng có đứa bảo miễn phí )
Bước 2 Soạn tin : Xu nanglen100 ~~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản nanglen100 ( đứa sẽ bảo hack gấp 100 lần tiền xu đã có)
Bước 3 Soạn tin : Xu tàikhoảncủabạn ~~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản của bạn tin nhắn này thì bạn mới có xu
Mình post bài này để các anh em chú ý nếu ai không hiểu thì post lại bài thằng bạn mình từ 3 cái tin kia đã bị lừa 30 nghìn
Cái kí tự đằng sau cái chữ Xu là tài khoàn của chúng nó nên anh em cẩn thận nha bọn lừa đảo đó
__________________________________________________ _____________
Phú cũng xin thông báo , hack Xu là có thật nhưng bạn phải mua bản hack mới được ,đừng trông vào nhưng trang hack Xu miễn Phí

boompro9x
05-06-2008, 04:24 PM
Nhóm chúng tôi xin được nói,là thật sự nếu như,trong boom online.Có hack boom hoặc,hack vàng như phuonng gần 90 triệu , thì thật sự ,chúng tôi sớm giải quyết

boompro9x
05-06-2008, 04:32 PM
Sau đây chúng tôi sẻ hướng dãn cho các thủ chơi boom hàn Cơn sốt Boom tại Việt Nam chưa dứt thì giới game thủ lại mày mò tìm kiếm đến “tổ tiên” xuất hiện ra nó, xứ sở kim chi để tìm hiểu rõ hơn về những thành phần mới trong trò chơi và đọ sức với những cao thủ hạng nặng. Hãy thử hòa mình vào thế giới bóng nước sống động đó
Để tạo nhân vật:chỉ cần quan sát kĩ mản hình boom vn khi tạo nhân vật vì boom Hàn cũng vậy,chỉ khác ngôn ngữ thôi

Với dung lượng vỏn vẹn chỉ có 57 MB tưởng chừng như sẽ có rất ít chức ng vì so với dung lượng 63 MB thì có sự chênh lệch. Nhưng thực sự không phải thế. Từ khi bước vào game bạn đã thật sự choáng ngợp với màn hình đg nhập cực kì đúng bản chất Boom với con mực ống to lù lù phía trước đang nằm trong bom nước và ở trong tình trạng “911” trong khi đó các nhân vật trong làng bóng nước lại tung tg chạy đi đủ để thấy một câu chuyện trong thế giới này

Cơn sốt Boom tại Việt Nam chưa dứt thì giới game thủ lại mày mò tìm kiếm đến “tổ tiên” xuất hiện ra nó, xứ sở kim chi để tìm hiểu rõ hơn về những thành phần mới trong trò chơi và đọ sức với những cao thủ hạng nặng. Hãy thử hòa mình vào thế giới bóng nước sống động đó nhé!

Với dung lượng vỏn vẹn chỉ có 57 MB tưởng chừng như sẽ có rất ít chức ng vì so với dung lượng 83.5Mb thì có sự chênh lệch. Nhưng thực sự không phải thế. Từ khi bước vào game bạn đã thật sự choáng ngợp với màn hình đg nhập cực kì đúng bản chất Boom với con mực ống to lù lù phía trước đang nằm trong bom nước và ở trong tình trạng “911” trong khi đó các nhân vật trong làng bóng nước lại tung tg chạy đi đủ để thấy một câu chuyện trong thế giới này.
Cách đg kí khá đơn giản và tương tự như game Boom Việt Nam chỉ cần bấm vào nút bên trái tận cùng màn hình sẽ hiện ra một bảng đg kí cho bạn. Chỉ cần điền đầy đủ thông tin với thứ tự y chang như bản Việt hóa là bạn đã có một suất để thả bom nước rồi đó! Nhưng có một điều cần chú ý, các bạn hãy xem hình dưới đây để hiểu thêm.

Vào game như ở bản Việt hóa bạn sẽ được tặng 2 cây kim miễn phí và không có đồng vàng nào cả. Điều đó có vẻ gây trở lại cho những “đẳng cấp vỡ lòng” nhưng từ từ rồi bạn sẽ “cày” được trung bình là 3000 đồng vàng 1 level. Tất nhiên lên level cũng khá dễ dàng.

Bạn có thể thấy phòng chờ rất đông các kiểu chơi và đặc biệt là rất nhiều map mới. Đặc biệt từ khi bạn bước vào level 1 bạn có thể chọn lựa những bản đồ vốn ở bản Việt hóa chỉ khi level 2, 3x mới được chọn. Hãy xem số lượng bản đồ “kinh khủng” dưới đây.
Bản đã từng biêt đến hình thức quảng cáo trong game Audition? Vậy thì ở trong Boom thì làm sao để quảng cáo? Cứ nghĩ rất khó và có lúc không thể được nhưng điều gì cũng có thể. KFC là công ty đầu tiên bước vào lĩnh vực này trong game Crazy Arcade.

Với 3 hình thức chơi mới: Pk tính thời gian, Hóa nhím và Bộ đội. Riêng hai hình thức Pk tính thời gian và bộ đội sẽ có bản đồ riêng để chơi. Tất cả đang chờ bạn khám phá

Trang chủ web boom Hàn Quốc :http://rootvn.net/forum/vcheckvirus....a%2Findex.aspx
Ở phía bên trái,4 hàng chữ cạnh con mực cầm thấu kính rất quan trọng
Muốn tải game bạn hãy bấm vào hàng chữ thứ 2 có hình cái đĩa

Hướng dẫn đg kí game
Theo thứ tự từ trên xuống
Tên nhân vật :
Mật khẩu :
Nhập lại mật khẩu :
Tên của bạn :
Có tài khoản : Có______Không

...Cái này ... có ai post chưa các cậu ... có rồi thì nhờ Andree del hộ ;)

boompro9x
05-06-2008, 09:09 PM
Nhóm TĐ3VN chúng tôi có 1 điều xin nói như sau ,Theo tôi số trứng đập lần này sẻ , không có quà mơi, vì sao , vì đó là những quả trứng cửa phiên bảng trước 1.19 ,nên có đạp thì toàn là đồ cũ mà thôi, và quá trình điều tra ra từ sáng đến giờ chúng tôi từ TD này đến TD khác có 1 số bạn đập ra mũ bác giới chúng tôi, liền tiếp truyện và được biết số chứng của bạn ấy để từ 1.19 đến nay.Đây là 1 lời khuyên các bạn khi đập trứng

boompro9x
05-06-2008, 09:29 PM
Và theo chứng tôi được biết, có 1 số bạn, zô siêu thị, khi mua đồ thử hàng lại sài được nhưng khi mua, lại sài không được,ví dụ như bóng ban hoặc bóng đá, thì chúng tôi xin được giải thích như sau, thứ 1 là do lỗi làm lg, thứ 2 là bôm chưa úp nét đồ mới ra, thì tôi xin nói như sau, thứ 1 các bạn hãy qua,bôm HN, nếu ai không có acc thì tạo acc cấp 1 cũng được, và zô chợ trời thử hàng, mà hàng các bạn mới mưa mà không sài được đó nhé, khi thử xong, và thoát bôm HN ra, và zô bôm TP. Tôi bảo đảm sẻ sử dụng được .

boompro9x
05-06-2008, 09:36 PM
và có 1 số bạn chơi ở tiệm, bổng nhiên qua ngày sau lại không zô được acc mình, thì tôi xin nói, nếu bạn zô tiệm nét, mà chơi bôm khi về và ra đg nhập thì đã bị mất đi pass: thì chúng tôi khẳng định ở tiệm bạn chơi có gài 1 loại vi rút táp lóc, loại này siêu nhỏ, đặt điểm là phần mềm quét vi rút 2008, sẽ không phát hiện ra nó.Và pass: bạn mất mà không tiềm lại được tôi xin nói, hảy đến thàng ở máy chủ kêu nó đưa pass: lại cho bạn nhé ;)

nhocnguyen
05-06-2008, 10:05 PM
pots bài hay wa nói tóm lai muon mua ban hack thi sao ne bro chi cai ne :mad:

boompro9x
05-06-2008, 10:15 PM
Rất đơn giảng chúng tôi bán hack ở ,Q1,Q8,Q5,Q4. nếu bạn muốn mua hack , chúng tôi sẻ cử nhân viên đến tận nhà cài đặt cho bạn.

boompro9x
05-06-2008, 10:21 PM
Và hiện hay chúng tôi đả bán, chung bình hơn 50 bản hack tại Q1,chủ yếu bán ơ tiệm nét và máy nhà v..v..v...

boompro9x
05-06-2008, 10:47 PM
Hiện nay chúng tôi dang nghiêm cứu 1 số phần mềm chống hack mới khi thí nghiệm hoàn thảo chúng tôi sẽ , cho ra mắc các bạn 1 trương chình vừa chống hack lại vừa hack của nhóm TĐ3VN

boompro9x
05-06-2008, 10:50 PM
Trong quá trình thí nghiệm hiện chúng tôi không thể tiết lộ được vì , khi đưa ra sớm sẻ bị sao chép bảng quyền.Mong các bạn bỏ qua.

boompro9x
05-06-2008, 11:04 PM
Sau khi chúng tôi bán hack bất tử tại Q1. Và để chứng minh rằng chứng tôi đả hack thành công chúng tôi , đả quay lại những bãng hack tại tiệm nét Q1 đưa lên trang http://video.timnhanh.com/xem/169370 .

boompro9x
05-06-2008, 11:09 PM
Để không sợ bị lok,chúng tôi sẻ làm mờ đi đoạn video này, mong các bạn thông cảm.

boompro9x
06-06-2008, 12:00 AM
Bạn thích nhân vật nào trong Boom nhất?

--------------------------------------------------------------------------------

Nhân vật nào trong boom khiến bạn thấy thích nhất?
A. Nhanh Nhảu( cậu này có 1 tốc độ khiến nhiều người thích)
B. Khò Khò(lười kinh khủng, như Nôbita trong truyện Đôrêmon )
C. Bé Bỏng(em này có tốc đọ cực nhanh với số bom dài)
D. Thịt Mỡ(em này thì nhìu nhược điểm lắm )
E. Mắt Xanh( cô bé này thì tham lam và khó tính nhưng cực kì lễ phép )
G. Mọt Sách(cậu này suôt ngày chỉ ngồi trong thư viện thui)
F. Mật ngọt(số bóng cũng đc)

boompro9x
06-06-2008, 12:50 AM
Cần tiềm BX cho acc ungdaive2001 cấp 320,4 cấp SC,ở Q8, ai có như cầu pim qua ken_jy2000

boompro9x
06-06-2008, 11:58 PM
Hack xu thì có nhiều loại nào là hack bằng ĐT các trang hack 4VN , nhưng có 1 loại được gọi là xài xu ảo, các bạn cẩn thận nhé, ví dụ như , 1 bạn đòi bán acc cấp 1 có 6000 xu với giá rẻ 50K hay 60K, xu ảo nghĩa như 6 xu họ sẻ cài phần mềm thành 6000xu trong khi trong TK ấy chỉ có 6 xu, và khi các bạn đg nhập zô acc có 6000xu ảo, thì cũng là các bạn đã kích hoạt nó, chỉ trong 15, 20 p, 6000 xu ảo chỉ thành 6 xu mà thôi.

boompro9x
07-06-2008, 12:03 AM
Hack xu thì có nhiều loại nào là hack bằng ĐT các trang hack 4VN , nhưng có 1 loại được gọi là xài xu ảo, các bạn cẩn thận nhé, ví dụ như , 1 bạn đòi bán acc cấp 1 có 6000 xu với giá rẻ 50K hay 60K, xu ảo nghĩa như 6 xu họ sẻ cài phần mềm thành 6000xu trong khi trong TK ấy chỉ có 6 xu, và khi các bạn đg nhập zô acc có 6000xu ảo, thì cũng là các bạn đã kích hoạt nó, chỉ trong 15, 20 p, 6000 xu ảo chỉ thành 6 xu mà thôi. Khi các bạn biết được mình đã bị gạt ,và đối phương đả cao chạy xa bay rồi:113: :khicuoi

boompro9x
07-06-2008, 10:36 AM
Nếu ai ở Q 1 co nhu cầu cài hack xin hãy liên thệ với chứng tôi hoặc ai không tin , hay cho chúng tôi biết địa chỉ để đến lắp đặt trong vòng 3 ngày, con các bạn ưng ý thì chúng tôi sẻ, cài đặt vỉnh viễn, giá cả không dừa phải.

boompro9x
07-06-2008, 10:48 AM
Lag Game Guard:

Bước 1: Phải đảm bảo tất cả các chương trình khởi động cùng PC (nằm ở góc phải bên dưới màn hình óh) đã đc. khởi động đầy đủ và chạy ổn định.
Bước 2: Chạy file autoupdate khi đã update xong, nhấn vào tên sever nó sẽ hiện ra 1 cái bảng của GameGuard có hình cái thằng cam cam mặc áo giáp, lúc này, tuyệt đối để yên, kô đc. nhúc nhích hay làm bất cứ cái gì, đợi hơi lâu (khoảng 10s). Sau đó nó sẽ vô màn hình login của BOOM, lúc này là "ấm dzồi'
Bước 3: (dành cho những ai khi nhấn vào tên sever hiện ra 1 bảng "tràn đầy dấu hỏi"): Chỉ còn cách xóa đi, cài lại, nếu vấn tiếp diễn thì hãy xóa đi và cài lại, khoảng 3-4 lần là đc.

Lỗi Error 114:

Copy 5 file npgl.erl, npgg.erl, npgmup.erl, npsc.erl, npgm.erl của máy chạy được BooM cho vào máy bạn ở folder GameGuard trong chỗ cài đặt BooM.

Và 1 số vấn đề linh tinh

kav là phần mền chống virus và ng chặn virus đồng thời bảo vệ máy của bạn , nó rất tiện nhưng mỗi tội là mỗi khi bạn mở một chương trình lạ mà nó chưa duyệt qua thì nó sẽ hỏi bạn có khóa cái thư mục đấy không , nhất là đối với game online thì trojan lây rất nhiều , kav nó kĩ quá nên phát hiện được virus thì nó sẽ tự hủy file chứ virus ~~~> teo boom
P/S: để tránh trờng hợp này thì :sohai
C1: disable kav đi khi chơi
C2 : chỉnh cho kav không quét file boom mỗi khi khởi động ( hay bất kì file nào ), bạn vào tool rồi chỉnh , rát dễ nếu bạn có một chút vốn tiếng anh
C3 : game guard <=> kav và bit defender , ~~~> tắt game guard = cách ấn ctrl + al + delete ,ấn vào processes ấn vào egui và end procees đi ( tắt kav = kaspersky anti-virus) hoặc bạn có thể end cái gameguard đi
:yociexp114:

:duaxe

boompro9x
07-06-2008, 10:55 AM
Gió mùa thu anh ru em ngủ
Em ngủ rùi... anh cạy tủ anh đi!!!!

Hôm qua anh đến nhà em
Ra về mới nhớ để quên 5000
Anh quay trở lại vội vàng
Em còn ngồi đó, 5000... mất tiêu

boompro9x
07-06-2008, 10:58 AM
Tớ TANthientai:34: ben tp cap 19x +cap 5 SC ti~ le wjn 70% :duaxe(em con ga cac pak thông cảm) choi doanh trai:yociexp51:
Cần tuyển vài pak' ai cóa nhu cầu thi` lam theo bang seo:
ten nv:
cấp thường
cấp SC
yahoo:
P/S :em pro xe hon pro nhún nên pak neo` pro nhún thì càng phẽ:23:

boompro9x
07-06-2008, 11:01 AM
Ngay cả box boom cũng xuất hiện mấy cái này bó tay thiệt
Nhưng mà công nhận nếu mà tài khoản của chúng nó như là mienphitienxu ; xumienphitien ; mienphixu .... 1 trò lừa rất thông minh mình thật sự ngạc nhiên vì đã lừa được bao nhiêu con gà
Các bước hack của chúng nó Xu (tên tài khoản của chúng nó)
ở 1 số trang web nó đặt tên tài khoản có thể nhìn thì rất đáng tin lại có thằng ghi hẳn nếu bạn không tin thì hãy tắt trang web này đi để gây sự tin cậy của bạn có đứa lại còn bảo cái tin nhắn đầu tiên là để gây loạn hệ thống máy chủ mình sẽ giải thích cho các bạn ví dụ như sau
Ví dụ : Bước 1 Soạn tin : Xu mienphitien gửi **** ~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản mienphitien ( sẽ có đứa bảo đây là tin làm loạn hệ thống máy chủ có thằng bảo chỉ mất 1000 đồng có đứa bảo miễn phí )
Bước 2 Soạn tin : Xu nanglen100 ~~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản nanglen100 ( đứa sẽ bảo hack gấp 100 lần tiền xu đã có)
Bước 3 Soạn tin : Xu tàikhoảncủabạn ~~~~~> bạn đã nạp xu vào tài khoản của bạn tin nhắn này thì bạn mới có xu
Mình post bài này để các anh em chú ý nếu ai không hiểu thì post lại bài thằng bạn mình từ 3 cái tin kia đã bị lừa 30 nghìn :124:
Cái kí tự đằng sau cái chữ Xu là tài khoàn của chúng nó nên anh em cẩn thận nha bọn lừa đảo đó:khihamtai
__________________________________________________ _____________
Phú cũng xin thông báo , hack Xu là có thật nhưng bạn phải mua bản hack mới được ,đừng trông vào nhưng trang hack Xu miễn Phí :92:

boompro9x
07-06-2008, 11:06 AM
Bạn vào chợ trời bán 1 vật phẩm , Số tiền vàng sau khi bán đc sẽ đc đưa về kho vàng( số dư) của bạn trong chợ trời.
Đừng rút số vàng trong số dư đó ra làm gì . Bây giờ bạn chơi SC và bị thua, Bạn sẽ bị trừ 1 số vàng nhất định đúng ko? ( VD: cấp 1 trừ 1k)
Hãy nhanh chóng vào chợ trời rút trong số dư vàng của bạn ra 1 vàng ( 1 đồng con ý, số 1 thôi) thì 1k bị trừ sẽ về lại như cũ + 1 đồng của bạn.
Còn khi thắng trong SC đương nhiên bạn đc vàng ( với điều kiện, sau mỗi trận thắng hãy thoát ra tạo phòng khác để nó reset lại vàng ). Và thế là khi thắng đc thì đc vàng, còn thua lại ko mất vàng . Cách này bạn sẽ thu đc khá nhiều vàng . Mình đã thử và chưa có nhiều người biết, các bạn hay nhanh tay lên vì nhiều người biết quá thì nó sẽ fix lỗi . Mình ko lừa đảo, ko tin các bạn vào thử đi. Mình sắp sở hữu bản max boom, và sẽ chia sẻ cho mọi người trong thời gian sớm nhất có thể.
Nhớ Thanks cho mình nhé , chúc các bạn chơi boom vui vẻ. Thank càng nhiều càng tốt
Cấp nào cũng thế , kể cả trừ 6k rút 1 đồng thôi là vàng về như cũ
" XIN 1 LẦN ĐC THUA ĐỂ THỬ HACK":phat

boompro9x
07-06-2008, 11:09 AM
Ngoài trừ chơi shop (kim, kim tình yêu, khiên...) thì miễn bàn nhé. Các bạn có thể quay khiên khi nổ boom, có thể xài kim... vì không thix xài shop màn thường nên ko nói phần này.

Nếu có ai đó, đang bị quả boom trên đầu, dzí bạn, bạn cứ đặt 1 quả boom, rùi đừng ngay quả boom, thì ng đó bị boom cản, ko **ng dc bạn. nhưng nhớ la trc khi boom nổ thì bạn phải chạy nhé.

Hoặc chơi trò đồng đội cứu nhau. Truyền boom cho đồng đội để cứu nguy. Nhưng cẩn thận vì ko khéo, 2 đứa chết trùm. khà khà.:ngai

boompro9x
07-06-2008, 11:12 AM
Dưới đây là một số hình ảnh củng như Web down và một số hướng dẫn...

trang chủ web boom Hàn Quốc >>>http://ca.nexon.com/ca/index.aspx

Cơn sốt Boom tại Việt Nam chưa dứt thì giới game thủ lại mày mò tìm kiếm đến “tổ tiên” xuất hiện ra nó, xứ sở kim chi để tìm hiểu rõ hơn về những thành phần mới trong trò chơi và đọ sức với những cao thủ hạng nặng. Hãy thử hòa mình vào thế giới bóng nước sống động đó nhé!
:yociexp114: không có vi rut đâu các bạn à:99:

boompro9x
07-06-2008, 11:16 AM
sáng nay ngồi vào máy, vô boom thấy update, hóa ra là kiểu chơi mới. Kiểu này VNG chôm bên hàn, nhưng worm sẽ nói qua cách chơi cho nh~ bạn nào chưa chơi thử
1. Vào chơi tầm 20 - 30s sẽ có dấu hiệu quả bom bi.
2. Tiếp đó là 1 nạn nhân sẽ đc quả bom bi trên đầu. Quả bom này to oành ( lúc có trên đầu nhìn như mìn ) ), có đặc điểm là sau 5s sẽ bùm với bán kính 2 ô
3. Bạn nào bị quả bom đó dính trên đầu sẽ có full speed và phải cố gắng chạm vào 1 ng` # để chuyển quả bom sang ng` bị chạm.
4. Nếu hok chạm đc, thì sau 5s bạn sẽ nổ oành như 1 quả bóng bơm cg, và bị nhốt trong bóng n'c :|.:chacha

Đó chỉ là cách chơi sơ qua thui, bạn nào bjk rùi thì thôi, bạn nào có thêm ý kiến về cách chơi cư việc relay thoải mài, quan trọng nhất là cho nh~ bạn nào chưa chơi thử..............:duaxe

boompro9x
07-06-2008, 11:18 AM
1.bomnay ( choi hoi bi khung` , thu' moi xong~ chun`, cay acc Linhkenzz)
2.RockVanTrang( choi pro , nhung hay bi run ko tu tin )
3.chuzecon3( hehe , cay` trau bo` hang 5 lun a' , cay` acc boomstorm)
4.severcui( nghe noi' Trum` , chua thu~......)
5.altpro2006( pro ):105:
6.CuuAnhCoiEm1( hehe , dang bi an cap acc )
7.kiemsitai( dek co CMND==> cay acc khac')
8.Cauberong288( ngum~ roi )
9.Menberboom( xa~ bomnay , cung~ tam tam.)
10.h3nnjk3n( chua ro~ te^n , nghe noi' la maxjlaboom )
11.muoiak( choi nhu cai lin` , keu solo thi lam lo )
moi nguoi gap nhung nguoi tren nen tranh ne' ....hjhj.....
pm tui na` (Linhkenzz) tui keo' cho , pro DT ...........
moi nguoi lam wen nhau trong SV HCM nha' !!!
:lanh

boompro9x
07-06-2008, 11:20 AM
Các ban down nó về từ : http://www.plunder.com/Cheat-Engine-...oad-107115.htm
các bạn bấm vào chỗ download it rồi down nó sẽ về
xong,Login vào boom-nhấn nút window thoát ra tạm

Nhấn vào process list tìm đến chọn chương trình boom đang chạy-OK

Phía bên phải,chỗ chính giữa của chương chình có 1 cái tùy chọn Enable SpeedHack, click vào dó. Nó xẽ hiên ra thêm 2 ô ở bên dưới, chỉnh ô bên trái lên cao 1 tí, sau dó nhấn vào cái nút Set Speed ở bên dưới là dc. có thể chỉnh di chỉnh lại tùy ý ! mình chỉnh cỡ sồ 1.6 là ok rồi, chỉnh nhiều giật lắm

ai làm dc thank mình nha:119:

boompro9x
07-06-2008, 11:22 AM
ko bít này nì cóa người nào post chưa hùi bữa đi ngang trang web về boonm thấy hay nên post lên nếu đẫ cóa người post rùi thì del dùm nhoa!!

"- Dieu dau tien de huong den trinh do pro la phai luon tam niem trong dau la ko dc tham an, thu den la phai co kha nang bao quat map that tot de xac dinh dc vị trí chạy vị trí đặt bom cho hợp lý khi cần. Nên luyện tập ở một số map khó và hiểm như bài cướp biển bài rừng cây có một số chỗ rất hiểm để đặt bom. Thêm nữa phải luôn chú ý đến lượng bom mình có độ dài của bom để ước lượng chính xác, ko đặt bom theo kiểu đi sau đối thủ vừa đi vừa đặt như thế chẳng có tác dụng gì mà còn dễ bị đối thủ nhốt lại. Chỉ đặt bom liên tục khi speed của ta và địch chênh lệch nhau và số lượng bom của ta đủ để nhốt địch. Hai yếu tố quan trọng nhất trong trò boom có lẽ ai cũng biết là tốc độ và số lượng bom (độ dài của bom nữa). Nếu ngay từ đầu mà bạn hên lấy được đĩa bay thì theo tôi nếu cảm thấy thuận lợi bạn có thể bay ngay sang nhà đối thủ nhốt đối thủ lại (tuy nhiên với pro thì bài này cũng khó áp dụng vì với số lượng 1 quả bom thì ko đủ) vì thế nên nếu có thể thì bạn đừng ngay đĩa bay vội mà hãy **c cửa thêm để đồ, chỉ cần với số lượng 2-3 quả bom mang theo thì lúc này đĩa bay thực sự là ác mộng trong giai đoạn đầu của trận đấu (nếu pro thì bạn có thể làm 1 lúc 2-3 chú là chuyện bt). Nếu trang bị tương đối cộng với kĩ ng điều khiển hợp lý thì tôi tin rằng pro nào cũng sẽ chết nếu đen đủi chưa phá dc cửa nhiều và chưa dc giầy tốc độ. Ác mộng thứ 2 trong trò chơi mang tên rùa tên lửa (nó chỉ lợi hại kém mỗi đĩa bay) vì thế nếu bạn đã có rùa tên lửa cộng với dc nhiều vật phẩm xịn thì bạn đã nắm dc thêm 50% thắng lợi. Tuy nhiên điều khiển đĩa bay và rùa cũng ko phải là một việc dễ, speed cao cũng đôi khi là nhược điểm vì khó phanh lại trong 1 số tình huống đặc biệt khi bạn lỡ bị bom nổ khựng lại nếu đối phương mà có giầy tốc độ cao lại có cự ly gần sẽ rất dễ bị đối phương nhốt lại (chết thế này mới cú nhỉ ^^). Kĩ ng điều khiển đĩa bay và rùa cũng là 1 kĩ ng cần luyện tập (Trong đánh đồng đội đôi khi chỉ cần thêm 1 nhân tố như vầy là cục diện đã khác hẳn). Điều thứ 2 là tâm lý phải luôn vững trong mọi tình huống, tuy chưa phải pro nhưng tham gia nhiều trận đánh tôi nhận thấy có nhiều tình huống thua rất oan ức, đáng ra thắng mà do đồng đội noob quá lại thành thua. Thấy đối phương đặt bom nhiều quá đâm ra hoảng chạy lung tung cuối cùng chết hết, trong những tình huống như vậy cần chú ý bình tĩnh tìm ra điểm sáng cuối đường hầm mà chạy trốn (trừ những trường hợp bó tay hoàn toàn thì ko nói). Khi đánh đồng đội đối với những trận đánh mà lực lượng tương quan chênh lệch vd những tình huống 4vs2. 3vs1 thì một chiến thuật nên áp dụng đối với những đối thủ lỳ lợm là 1 hoặc 2 cá nhân chịu hy sinh giết địch (bài này mà áp dụng nhuần nhuyễn thì đúng là pro mấy cũng die). Nhiều khi những tình huống 4 thằng đánh 1 mà vẫn ko làm cách nào giết dc thằng kia cuối cùng cứ dằng dai 1vs1 hoặc cùng lắm chỉ có 2 chú vào 1 cuối cùng thằng kia nó làm hết cả đội mà đau lòng (chỉ biết than là đồng đội noob quá chứ ko phải khen thằng kia pro ^^). Đánh đồng đội thì khả ng phối hợp và hiểu ý nhau là rất quan trọng, đây mới là bản thử nghiệm nên khả ng này tôi nhận thấy là còn hạn chế. Nhiều khi mình chết mà thằng đồng đội cứ mải đi nhặt đồ ko ra cứu hoặc bị chính đồng đội giết mới đau lòng. Trên đây là một vài thiển ý của tôi sau khi chơi trò này mong rằng các anh em khác tiếp tục đóng góp bổ xung thêm ^^ ":yociexp47:

boompro9x
07-06-2008, 11:24 AM
Mấy you thấy những người thường rao hack,mấy you bik thiệt hay giả,Jake chỉ cho các bạn cách khóa miệng mấy đứa rao hack ở trong boom hoặc ở 2T.
I/Đối với Hack Auto
Thấy tụi nó rao bán hack,lập tức giả bộ nai tơ nha,nói mấy câu vd:Em cần mua hack,giao dịch ra sao anh?...
Khi thấy tụi nó nói là giao dịch trên mạng,các bạn nói liền:Tiền bạc với mình ko thành vấn đề.(để cho tụi nó ghiền,kakka).Mình nói 1 câu liền: Dậy anh cho em coi thử xem bản hack ra sao,tụi nó nói:Ko dc bạn ơi.Là các bạn hiểu rùi ha.Lừa Đão.
II/Đối với Hack Xu
1/Tụi nó ko có loa
Khi thấy tụi nó nói:Hack Xu Đây.Thì bạn lập tức nói:Có Xu sao ko mua loa rao lên.Nó im re đến tết công gô lun.:khi32:
2/Tụi nó có loa
Khi bạn pm cho nó,nó nói là đưa pass,thì bạn nói lại:Mà hack bằng cách nào?.Nó đương nhiên nói là:Sao tui chỉ bạn đc.Bạn nói tiếp:Bạn có nhiều xu lắm phải ko?Bạn tặng tui cây a đi,có 19 xu ah.Tụi nó ko tặng là bạn bik rùi đó.Lừa Đão.
Mấy bạn thử áp dụng đi,vạch mặt dc bọn lừa đão ah.:khi4h:

boompro9x
07-06-2008, 11:26 AM
1.Bị đổi pas bằng kí tự -W— :
.Thực ra đó là lỗi dạng chữ của Vinagame.:duaxe
.Nó là dạng dấu(\) thui pà kon ạh. Có Khi có phím cách nửa nên mình ko nhận ra đó
2.I của nhân vật ko thấy chỉ thấy cái "Đồng hồ cát":tammat
.Đó cũng là vấn đề lỗi xãy ra trong game đó.
.Để thấy lại đc những I đó thì các bạn hãy longin bên sever Hà Nội.
+ vào chợ trời mặt những I đó.
+ Longin lại sever TP mặt vào sẽ thấy
3.Khi chơi siêu cấp.
.khi vào đến đây thì ko thể không gặp hack
.hack co nhìu dạng lắm (bất tử,díconet,lỗi đẩ thùng,...)
*Bất tử:
- Đố với cái bọn nài thì mình nên thủ sẳn F4 dọa nó là chụp hình để nó thoát ra nếu nó vẫn còn hack và thách thức mình thì F4 rồi vào chuyên mục hòng sặc nước của boom gửi hình nó lên thì coi như nó "lên đường"
*Dis do lỗi đẩy thùng:
- Cái bọn nài khi hack nó sẽ ko di chuyễn dc
- Thủ sẳn khiêng hoặc kim gì củng dc
- Khi xung quanh toàn là gạch đẩy thì nên đăt trái boom tại chỗ rồi dùng khiêng hoặc để con mình sặc rồi dùng kim đảm bảo nó sẽ chít weo
-Còn may mắn có đường né dc thì đặt 1 trái boom rồi né nó (Tuyệt đối ko dc đẩy thùng) thì 100% nó sẽ ngủm củ đẻo:khileluoi
4.Về việc mua đồ trong shop.
.Dao nài có nhìu web nói là longin 2 njck có cùng Tk Vina và cùng vô siêu thị tặng đồ con con thứ 3 thì sẽ ko mất tiền.
=> Sự thật là việc nài ko có thật đâu vì Vinagame đã chỉnh sửa lại hệ thống "Phát sinh lỗi khi mua hàng" từ khuya rồi nên dù nó có hiên lên chữ ấy khi mua đồ thì vẫn chẳng dc gì đâu.
=> Còn vàng thì vẫn giống như trên luôn
5.Reset giờ chơi.
.Chuyện đó sẻ ko và ko bao giờ có các bạn ạ
.Chỉ có cách là hạn chế giờ chơi thôi:14:

boompro9x
07-06-2008, 11:30 AM
ALT-0128 € ALT-0129 ? ALT-0130 ‚
ALT-0131 ƒ ALT-0132 „ ALT-0133 …
ALT-0134 † ALT-0135 ‡ ALT-0136 ˆ
ALT-0137 ‰ ALT-0138 Š ALT-0139 ‹
ALT-0140 Œ ALT-0141 ? ALT-0142 Ž
ALT-0143 ? ALT-0144  ALT-0145 ‘
ALT-0146 ’ ALT-0147 “ ALT-0148 ”
ALT-0149 • ALT-0150 – ALT-0151 —
ALT-0152 ˜ ALT-0153 ™ ALT-0154 š
ALT-0155 › ALT-0156 œ ALT-0157 
ALT-0158 ž ALT-0159 Ÿ ALT-0160
ALT-0161 ¡ ALT-0162 ¢ ALT-0163 £
ALT-0164 ¤ ALT-0165 ¥ ALT-0166 ¦
ALT-0167 § ALT-0168 ¨ ALT-0169 ©
ALT-0170 ª ALT-0171 « ALT-0172 ¬
ALT-0173 ­ ALT-0174 ® ALT-0175 ¯
ALT-0176 ° ALT-0177 ± ALT-0178 ²
ALT-0179 ³ ALT-0180 ´ ALT-0181 µ
ALT-0182 ¶ ALT-0183 · ALT-0184 ¸
ALT-0185 ¹ ALT-0186 º ALT-0187 »
ALT-0188 ¼ ALT-0189 ½ ALT-0190 ¾
ALT-0191 ¿ ALT-0192 À ALT-0193 Á
ALT-0194 Â ALT-0195 Ã ALT-0196 Ä
ALT-0197 Å ALT-0198 Æ ALT-0199 Ç
ALT-0200 È ALT-0201 É ALT-0202 Ê
ALT-0203 Ë ALT-0204 Ì ALT-0205 Í
ALT-0206 Î ALT-0207 Ï ALT-0208 Ð
ALT-0209 Ñ ALT-0210 Ò ALT-0211 Ó
ALT-0212 Ô ALT-0213 Õ ALT-0214 Ö
ALT-0215 × ALT-0216 Ø ALT-0217 Ù
ALT-0218 Ú ALT-0219 Û ALT-0220 Ü
ALT-0221 Ý ALT-0222 Þ ALT-0223 ß
ALT-0224 à ALT-0225 á ALT-0226 â
ALT-0227 ã ALT-0228 ä ALT-0229 å
ALT-0230 æ ALT-0231 e ALT-0232 è
ALT-0233 é ALT-0234 ê ALT-0235 ë
ALT-0236 ì ALT-0237 í ALT-0238 î
ALT-0239 ï ALT-0240 ð ALT-0241 ñ
ALT-0242 ò ALT-0243 ó ALT-0244 ô
ALT-0245 õ ALT-0246 ö ALT-0247 ÷
ALT-0248 ø ALT-0249 ù ALT-0250 ú
ALT-0251 û ALT-0252 ü ALT-0253 ý
ALT-0254 þ ALT-0255 ÿ:80:

boompro9x
07-06-2008, 11:34 AM
đầu tiên , bạn fải tuyển ra 1 team boot gồm 4 ngời kể cả bạn . mỗi người log vào 2 acc . 1 acc phụ 1 acc chính . acc phụ này thì không quan trọng nhưng lv càng cao thì càng tốt . acc chính là acc của bạn đang chơi . ta qui ước màu đỏ là màu boot . có nghĩa là 4 đứa chuyển hết acc chính sang màu đỏ . còn 4 acc phụ kia màu vàng . 3 đứa kia ngủ đi . để mình thèn key chơi . chọn map mưa boom 15 . hoặc là xe đua 6 . đứa key sao khi ss rồi thì vào đặt boom cho chết hết nguyên 1 lũ .< tất nhiên fải tính tóan sao cho chừa lại 1 đứa bên acc phụ > rồi đi cứu 3 . bắt 3 . đợi cho trận đấu đến hết 2'15s thì giết luôn đứa kia . dĩ nhiên bạn đc xuất xắc % lên như diều . 3 đứa kia ngủ vẫn đc hoàn hảo và % vẫn lên đều đều .chơi cái này tỉ lệ thắng tg lên vùn vụt mà % vẫn lên đều đều . ai không tin vô sever HCM bấm /who ẾchCôngTử hoặc thắngALAN là biết cấp 100 tỉ lệ thắng 100% ) nếu bạn muốn boot lv như vậy hoặc có zì chưa hiểu thì pm yahoo www.hoanganh153 mình sẽ hướng dẫn thêm . còn không thì pm kuipapdaigia sv HCm:92:

boompro9x
07-06-2008, 11:37 AM
Tối nay tình cờ thấy cái nì trong boom, thấy tức cười quá, box lên cho pà kon xem.

Nguyên tắc xử lý vi phạm:

Sử dụng từ ngữ thô tục(chửi bậy, lời rao bậy trong game…)
Khóa nhân vật 3 ngày (Lần 1)
Khóa nhân vật 7 ngày (Lần 2)
Khóa nhân vật vĩnh viễn (Lần 3)
---> cứ lên boom mà xem các bạn ấy loa, khóa chít liền. 11g đêm là chửi nhau như thú ấy chứ hok còn là con người.

Sử dụng những từ ngữ thô tục, xúc phạm GM, Ain
Khóa nhân vật 7 ngày (L1)
Khóa nhân vật 14 ngày (L2)
Khóa nhân vật vĩnh viễn (L3)
---> chắc là ain phải khóa nick mỏi tay rùi.

Sử dụng từ ngữ thô tục, xúc phạm Vinagame dưới mọi hình thức Khóa nhân vật vĩnh viễn ---> vậy tạo 1 nhân vật mới, 1 lv chửi cho sướng để xem có ai khóa ko ta 100 acc là chứ sướng rùi. Rảnh mà

Tuyên truyền, truyền bá, mua bán:
- Sản phẩm khác Boom (Web, game…)
- Vi phạm thuần phong mỹ tục Khóa nhân vật vĩnh viễn
---> sao ko thấy khóa miệng mấy đứa rao bán hack, rao web hack ta. tệ thiệt, VNG cũng dc cái miệng la cho lớn thui.

Tuyên truyền, truyền bá:
- Hack, bug, dupe…
- Hình thức lừa đảo
Lợi dụng lỗi Game Khóa nhân vật vĩnh viễn
---> hix, sao ko khóa miệng mấy bạn rao hack 1g = 1 thẻ 20k đi, sao ko khóa acc mấy bạn dùng loa rao mấy trang web virus hay rao bán hack di. lại dc cái miệng to mồm.

Sử sụng các phần mềm can thiệp vào Game
- Hack, Bot, Cheat… Khóa nhân vật vĩnh viễn
---> ko sử dụng phầm mềm mà cũng up điểm được đấy thui. đó là bug game. Ai cũng biết hàng top là hàng up điểm, thế mà vẫn sờ sờ nhận giải đó thui
:95:
- Xách động, bài xích
- Đả kích, xúc phạm và làm tổn hại uy tín của Boom, các sản phẩm của công ty Vinagame cũng như công ty Vinagame Khóa nhân vật vĩnh viễn
---> boom có uy tín để mà tổn hại àh Cây ngay ko sợ chết đứng, Boom xịn ko sợ thấm nước rỉ sét. Haha. Ko ai rảnh để ngồi bêu rếu Boom nếu như ko có sự thật

--------------------------------------------------------------------------------:106:

boompro9x
07-06-2008, 11:43 AM
Để trở thành một boomer có thứ hạng cao,bạn cần hội đủ các điều kiện sau đây:
1>Bạn là một tay nối bom ở mức trung bình khá cũng được,miễn là phải biết c chuẩn thời điểm bom nổ,biết tránh bom.
2>Đồ shop-là một trong những yếu tố vô cùng quan trọng,kể cả bạn pro đến đâu mà không có nhiều đồ shop thì cũng vẫn bị thua thiệt.Hãy trang bị cho mình cang nhiều dụng cụ càng tốt.Những món đồ mình cho là cực kì cần thiết là:cá hộp,bóng pang+giọt nước,cờ lê,rađa,thuốc giải,kim.
3>Thời tiết:lạnh quá hay nóng quá đều có thể làm ảnh hưởng đến thành tích ti đấu của bạn,tốt nhất nên chơi ở những nơi nhiệt độ ôn hòa dễ chịu.
4>trang thiết bịáymóc cũng là một phần quan trọng.Một bộ máy tính màn hình LCD 19 inc,ram 1GB,chip 3.0,bàn phím xịn sẽ làm bạn thêm hưng phấn hơn.:khi6m:
5>tình trạng mạng:ai mà chơi được nếu mạng không tốt,cần phải có mạng khỏe,ổn định...
6>yếu tố tâm lí:thành tích của bạn tốt hay xấu sẽ phụ thuộc vào tâm trạng của bạn,tốt nhất là lúc nào cũng vui vẻ,không có một vướng mắc nào trong đầu.
7>thời gian:bạn bù đầu vào công việc hay học hành thì làm gì có thời gian mà chơinhiều,nên tốt nhất ai muốn nâng cao thành tích thì người đó phải có một quỹ thời gian tương đối lớn.
8>kinh tế:cần phải có tiền thì mới chơi được hoặc gia đình phải đủ điều kiện để chi trả cho bạn các khoản như tiền điện,tiền net,...
9>cần phải có một cái đầu lạnh:không mềm mỏng trước những lời xin xỏ của kẻ yếu hơn cũng như không khuất phục trứoc những lời lẽ thách thức của kẻ mạnh hơn.
10>may mắn:là một trong những yếu tố quan trọng nhất dẫn đến thành công.
mình đã hội đủ 9/10 yếu tố đó,còn các bạn thì sao?cho minh biết ý kiến nhé!!!
===> nguồn lấy từ (chaj` seo hẻm cho đường link đc chaj`):72:

boompro9x
07-06-2008, 11:44 AM
Để giúp các bạn có thể tìm lại acc nhân vật chơi của mình hay đơn thuần là tìm hiểu thêm về bảng mã....hoặc hách ký tự đặc biệt của 1 người nào đó nên hôm nay xin post bảng này để các bạn có thể tham khảo thêm về bảng mã

và dưới đây là một số ký tự thêm vào đó do mình tập hợp lại cho các bạn tham khảo thêm
ALT-0128 € ALT-0129 ? ALT-0130 ‚
ALT-0131 ƒ ALT-0132 „ ALT-0133 … :29:
ALT-0134 † ALT-0135 ‡ ALT-0136 ˆ
ALT-0137 ‰ ALT-0138 Š ALT-0139 ‹
ALT-0140 Œ ALT-0141 ? ALT-0142 Ž
ALT-0143 ? ALT-0144 ALT-0145 '
ALT-0146 ' ALT-0147 " ALT-0148 "
ALT-0149 • ALT-0150 – ALT-0151 —
ALT-0152 ˜ ALT-0153 ™ ALT-0154 š
ALT-0155 › ALT-0156 œ ALT-0157
ALT-0158 ž ALT-0159 Ÿ ALT-0160
ALT-0161 ¡ ALT-0162 ¢ ALT-0163 £
ALT-0164 ¤ ALT-0165 ¥ ALT-0166 ¦
ALT-0167 § ALT-0168 ¨ ALT-0169 ©
ALT-0170 ª ALT-0171 « ALT-0172 ¬ :khituc
ALT-0173 ­ ALT-0174 ® ALT-0175 ¯
ALT-0176 ° ALT-0177 ± ALT-0178 ²
ALT-0179 ³ ALT-0180 ´ ALT-0181 µ
ALT-0182 ¶ ALT-0183 · ALT-0184 ¸
ALT-0185 ¹ ALT-0186 º ALT-0187 »
ALT-0188 ¼ ALT-0189 ½ ALT-0190 ¾
ALT-0191 ¿ ALT-0192 À ALT-0193 Á
ALT-0194 Â ALT-0195 Ã ALT-0196 Ä
ALT-0197 Å ALT-0198 Æ ALT-0199 Ç
ALT-0200 È ALT-0201 É ALT-0202 Ê
ALT-0203 Ë ALT-0204 Ì ALT-0205 Í
ALT-0206 Î ALT-0207 Ï ALT-0208 Ð
ALT-0209 Ñ ALT-0210 Ò ALT-0211 Ó
ALT-0212 Ô ALT-0213 Õ ALT-0214 Ö
ALT-0215 × ALT-0216 Ø ALT-0217 Ù
ALT-0218 Ú ALT-0219 Û ALT-0220 Ü
ALT-0221 Ý ALT-0222 Þ ALT-0223 ß
ALT-0224 à ALT-0225 á ALT-0226 â
ALT-0227 ã ALT-0228 ä ALT-0229 å :yociexp76:
ALT-0230 æ ALT-0231 e ALT-0232 è
ALT-0233 é ALT-0234 ê ALT-0235 ë
ALT-0236 ì ALT-0237 í ALT-0238 î
ALT-0239 ï ALT-0240 đ ALT-0241 ñ
ALT-0242 ò ALT-0243 ó ALT-0244 ô
ALT-0245 õ ALT-0246 ö ALT-0247 ÷
ALT-0248 ø ALT-0249 ù ALT-0250 ú
ALT-0251 û ALT-0252 ü ALT-0253 ý
ALT-0254 þ ALT-0255 ÿ ALT-0134 †:116:

boompro9x
07-06-2008, 11:49 AM
Nếu chẳng may bạn gặp hack thì sao . Kô sao cã nếu bjk chắc nó là hack thì các bạn hãy nói Chụp hình nè lặp tức nó sẽ sợ mà ra . NẾU nó lì thì các bạn canh cảnh mà thấy nó dímh boom mà kô chít rùi nhấn F4 sau đó vào www.boom.zing.vn nhớ vào phòng sặc nước đó nhé và vào mục Khiếu Nại Tố CÁo sau đó dánh tên TK CẤP 1 của bạn vào ớ mục game thì kô lo xuống hàng bạn đánh tên nv cũa bạn vào rùi xuống hàng đánh têb vn hack vào chọn mày chủ mà bạn đang chơj sau đó koj nó phạm tội ađanh nào thì chọn xuong hàng nhấn vào mục Browse... và c họn Mydocuments và vào mục boom séo 1 mục nửa thì nhấn vào mục đó sẻ thấy hình boom bạn chọn hình mà hồi nãy mới chụp hack BẤT TỬ xong sau đó nhấn OPEN và nhập hình ãnh kiễm tra vào rùi nhấn gữi IU CẤU là xaong . Các bạn chĩ tôn có mấy k vàng mà lock njck được hack thì lời wá còn gì chúc các bạn thành công và lock được nhìu hack nah :k71:k71:k71 !!!!!! . THÂN CHÀO

Nhớ 5 ðiều Bác Hồ dạy : :duaxe
1-Hút thuốc bổ phổi :16:
2-Uống rượu bổ gan :ryet
3-Ðánh bạc mở mang ðầu óc :114:
4-Ði xe ðánh võng cho dẻo ðôi tay :48:
5-Thấy công an phải chạy ngay ðể bảo toàn tính mạng :16:

boompro9x
07-06-2008, 11:50 AM
Hôm wa xem trên star sports thấy bên Hàn chơi boom bằng tay cầm ps nên hôm nay post lên cho mọi người tham khảo

1. Bạn tải file đính kèm về

2. Giải nén
tay cầm của bạn thì bạn có thể vào Control Panel => Game Controllers => chọn tay cầm => Properties => nhấn các nút trên tay cầm để biết nút đó thứ mấy)

5. Nhấn vô nút Minimize (là cái nút thứ 2 bên trái nút đóng cửa sổ chương trình ý [X] ) cửa sổ để cho chương trình thu xuống sys tray. Xong
link down: RapidShare: 1-Click Webhosting
Chúc các bạn chơi vui
Thanks dùm cái đi :0111:

boompro9x
07-06-2008, 11:53 AM
xem xong nhớ thank nha
Tiếp theo là một số kĩ thuật cực kì hữu dụng trong đại chiến,nhưng chỉ dành cho những ai cực kì thành thạo thôi nhé!
1>kĩ thuật chắn nhốt:thường ở map khu rừng,nhà máy...Bạn phải cú,rùa xanh,hay đại loại là bị nhốt ở giữa hai ô,đối thủ sẽ chờ bom nổ và nhốt tiếp.Trong trường hợp này,bạn nên bình tĩnh c đúng thời gian bom nổ rồi nhanh tay đặt thêm một qua nữa dưới chân mình tạo vật cản ko cho đối thủ chạy qua để nhốt vì trong thời gian bom nổ bạn vẫn có thể đặt thêm 1 quả bom nữa nhưng sác xuất thành công có thể là 60% Vì như mình đã nói,những kĩ thuật này chỉ áp dụng cho những người thực sự pro,còn những ai mới tập chơi thì khó kh đấy!
2>kĩ thuật 1\2 bom:với những ai đã thành thạo thao tác này thì các bạn sẽ có thêm nhiều cơ hội sống sót khi đối thủ có phi tiêu hay pro nối bom hơn.Để tập kĩ thuật này,các bạn nên chọn chế độ chơi 2P và bản đồ mưa bom 15.Đơn giản nhất bạn có thể chú ý quan sát một chút cái bóng đen của nhân vật in xuống dưới mặt sàn đó!Bạn chỉnh cho bóng đen đó nằm giữa 2 ô trên mặt sàn rồi đặt bom.Đặt dọc đặt ngang cũng vậy.Các bạn có thể đặt một hàng rồi cứ thế đi thẳng không cần phải né vì tia bom sẽ không bị ảnh hưởng với bạn.
3>kĩ thuât phi tiêu không lắc xuống:đối thủ sẽ bị đánh lừa mặc dù đã biết bạn có phi tiêu->bất ngờ nhưng lộ liễu.Áp dụng kĩ thuật 1\2 bom.Bạn đặt trước 1 quả rồi sau đó đi thẳng hàng,dải thêm 1 hàng bom trái chiều với quả bom vừa đặt trong khi dải bom tức là bạn đang đối mặt với quả bom đó,các bạn có thể phi tiêu,vừa phi vừa đặt,hoặc chắc hơn thì chờ rải xong còn khoảng 1-2 ô nữa thì phi.Quá trình này đòi hỏi phải diễn ra nhanh chóng(bạn có nhiều giầy và bom đủ dài).Khi phi tiêu,các bạn không cần phải lắc xuống vì lúc đó các bạn đang đứng 1\2 bom.(thường áp dụng cho map TC14)
4>kĩ thuật đặt bom trên bàn chông:với kĩ thuật này,các bạn nên dành nhiều thời gian tập luyện để thành thạo vì đây là một trong những kt khó nhất.Bạn nên c cho nhân vật của bạn đứng 1\2 bom trên cả hàng dọc và hàng ngang,sao cho giao điểm của chúng là cái bàn chông.Sau khi đã c chuẩn,bạn có thể đặt bom trên bàn chông mà không bị ảnh hưởng gì cả.Cũng giống như kiểu bắn liên tiếp từ xe tg1\2 bom nhưng kt này ưu việt hơn ở chỗ bạn sẽ không bị dắt bom như xe tg và không cần đứng trên một phương tiện gì mà vẫn có thể đặt liên tiếp(áp dụng cho các doang trại)
5>kĩ thuật né bom tàng hình(đối với những ai chưa có rađa)những loại bom có thể tàng hình toàn phần là bom pang,bom kinh hoàng(con mắt),bóng đá.Nên thường vào trận đấu các bạn nên cảnh giác khi đối thủ đã sở hữu loại bom này,nhưng lợi hại nhất vẫn là bom pang vì những loại bom khác chỉ cần chú ý một chút là phát hiện ra còn bom pang thì rất khó nhìn.Để đối phó với những loại bom này một cách hiệu quả nhất,các bạn nên tránh đi,chạy về các mép của bản đồ,nơi có vật cản hoặc đứng cùng vị trí với đối thủ theo chiều dọc hoặc ngang tùy theo cách di chuyển của đói phương,điều cần thiết nữa là phải tinh mắt để ý,tất cả các loại bom khi tàng hình đều có thể nhìn thấy được khi chú ý.Trong trường hợp bạn được ít giầy mà đối thủ của bạn chạy nhanh thì các bạn nên đứng 1\2 bom và đi ngược hướng với đối thủ.Cách này chỉ giúp các bạn giảm một phần tỉ lệ sặc nước của các bạn,còn nó có hiệu quả hay không thì tùy thuộc vào mức độ pro của bạn.
6>kĩ thuật hủy dĩa bay bất ngờ:đòi hỏi bạn phải có bom dài và ít nhất 2 quả bom.Ngứa mắt với cái đĩa bay cứ lởn vởn quang mình mà sao nó lại né bom giỏi thế,bạn cố gắng nối cho nó chết mà không được trong khi bạn lại có nhiều bất lợi,hãy nghĩ đến phương pháp này nhéìm những cục gạch đứng đơn độc hoặc thừa ra ít nhất 3 cạnh,bạn đặt bom liên tục vào 2 cạnh của viên gạch đó sao cho hai quả bom này nổ liên tiếp nhau,đối thủ sẽ bị bất ngờ,bạn hãy hình dung khi đối thủ đang an phận di chuyển mà không có quả bom nào sắp nổ trên đường của họ nhưng bất ngờ có một quả bom nổ làm mất vật cản rồi sau đó rất nhanh,một quả bom khác nổ tiếp trên đường di chuyển của đối thủ và thế là đi cái đĩa bay...ưu điểm của kt này chính là yếu tố bất ngờ,để phát huy triểt để ưu điểm của kt :lanhnày,bạn nên đặt bom 2 hoặc 3 cạnh ở nhiều cái thùng cùng lúc.Còn trong trường hợp không còn viên gạch nào thì tùy thuộc vào cách nối bom của bạn mà bạn có thể tiêu diệt được đối phương.
Trên đây là những kĩ thuật dành cho những người đã thuần thục đại chiến và thực sự biết những thao tác cơ bản trong Boom,còn ai có ý kiến gì hay những kĩ thuật khác thì xin hãy đóng góp tự nhiên để chia sẻ với mọi người nhé!)*:khituc

boompro9x
07-06-2008, 11:56 AM
I/ Lừa đảo cướp nick

Kiểu 1:
Kẻ lừa đảo vào một kênh bất kì rồi rao loa: Ai cần hack xu thì PM
Khi có người nhờ kẻ lừa đảo hack xu hộ, kẻ lừa đảo đã yêu cầu người đó đưa pass nhân vật...
Người cần hack nghĩ là có tài khoản thì vẫn tìm lại được pass nên đưa pass cho kẻ lừa đảo.
Nhưng kẻ lừa đảo sẽ đổi thành một loại pass mà có tài khoản cũng không tìm lại được, bao gồm kí tự "quái dị" và dấu cách.
Lúc ấy thì có xài ArtMoney chưa chắc đã tìm được, nên hãy cẩn thận nha.

Kiểu 2:
Có một người bất kì pm bạn (có thể là không phải pm): Chà chà, bạn level cao quá, muốn cày chung không?
Khi bạn nói "có" thì dĩ nhiên nó sẽ hỏi pass của bạn, rồi nó dzô nó đổi pass cái nick đó, coi như cái nick level cao đó của bạn bị người kia chiếm - và khi bạn mò lại được pass thì chưa chắc nick đó đã còn cái gì.

II/ Lừa đảo hack Boom

Kiểu 1:
Kẻ lừa đảo rao loa là ai muốn hack xu vào trang web này [một trang web lạ]
Đó là một trang web có virus (trừ trường hợp đặc biệt là không có virus nhưng khi vào thì cũng chả hack được xu nào)
Vì thế tuyệt đối không được vào những trang web bị rao trên loa (trừ các web đặc biệt như trang chủ Boom, diễn đàn Boom)
Một số trang web có virus hoặc lừa đảo hay bị rao thường là dạng —.to, —**** và —.in
Nói chung không nên vào các trang web mà liên quan tới nội dung "hack boom"

Kiểu 2:
Kẻ lừa đảo rao loa về cách hack xu bằng điện thoại di động như sau:
Bước 1: Soạn tin XU TênVPcủa Thằng lừa đảo gửi ****. Tin này sẽ gài 1 con virus vào máy chủ VINAGAME. (thực ra đó là lệnh để nạp xu vào tài khoản của nó) - Thường thì cái "Tên VP của thằng lừa đảo" hay là hackxu, hackboom... để làm cho các bạn dễ tin
Bước 2: Soạn tin XU TênVP của bạn gửi ****. Vì máy chủ VINAGAME đã dính virus nên bạn sẽ nhận được 9999999 xu với tin nhắn này (hic, thực ra vẫn chỉ được 90 xu như bình thường thôi, còn thằng lừa đảo được lợi thêm 90 xu, tức là bạn mất 30k để nạp 90 xu vào tài khoản của bạn và 90 xu vào tài khoản của thằng lừa đảo)

III/ Lừa đảo kết đôi

Kẻ lừa đảo vào ghi: Tuyển ox/bx có nhẫn
Sau khi người kia cưới bạn (bạn là người mua nhẫn) thì người kia chia tay luôn => bạn mất nhẫn
Chú ý những kiểu lừa đảo như vậy.
Bạn chỉ nên kết đôi với những người quen, là bạn bè của bạn mà thôi, chứ gặp bọn bất kì rao cái tin "Tuyển ox/bx có nhẫn" thì đừng bao giờ đồng ý.
Nếu nó bảo nó có nhẫn thì không phải lo
À, xin lưu ý là bên cạnh đó cũng có những người tốt (nhưng ít) - Không phải ai ghi "Tuyển ox/bx có nhẫn" cũng là người xấu đâu, nhưng vẫn nên đề phòng.
Còn nếu người kia có nhẫn rồi thì bạn cứ thoải mái thôi
Tuy không nguy hiểm bằng bị mất nick nhưng ta vẫn nên cảnh giác không bị mắc lừa như vậy.

IV/ Về việc trao đổi thông tin

Các bạn đừng bao giờ quên là một người bình thường có thể giả mạo là bạn của bạn và hỏi những thông tin của bạn! (ví dụ: tên, tuổi, nick Yahoo... và thậm chí cả Password!):hizhiz
Trước khi muốn đưa cho ai thông tin gì đó mà do người khác yêu cầu bạn đưa, bạn phải chắc chắn đó là THẬT (không phải là giả mạo). Và cũng đừng quên là chỉ trao đổi thông tin qua cách thì thầm, và bạn phải gõ tên nhân vật.
Ví dụ: Bạn của bạn là abc123, có một nick giả là abcl123 (số 1 và chữ l giống nhau) hỏi về thông tin của bạn. Trước khi đưa thông tin, bạn phải chắc chắn người đó không phải là giả mạo.:33:
1. Gõ /who abc123 (hoặc /userinfo abc123) để kiểm tra người đó có online hay không. Nếu là online và đang ở đúng vị trí thì nhiều khả ng đó là thật. Còn nếu nick abc123 đó offline thì đó là giả 100% (khẳng định luôn)
2. Nếu nick abc123 đó đang online và đang ở đúng vị trí thì bạn sử dụng chức ng thì thầm để hỏi xem có đúng nick abc123 vừa hỏi không.:hizhiz
3. Nếu nick abc123 đó đúng là vừa hỏi thì lúc này bạn có thể cung cấp thông tin. Tuy nhiên cũng phải cẩn thận, vì có những người chỉ giả vờ kết bạn với bạn để lừa bạn!
:k65:yociexp114:

boompro9x
07-06-2008, 11:58 AM
Chửi Nhox Shock lam chi cho mệt vậy. Nhox co xứng đáng lam Mod hay ko thì có nói den ngày mai cung ko hết. Sao ko chửi VNG và tạo 1 làn sóng tẩy chay đi. vì những lý do sau:
t1. chỉ biết làm tiền người khác
t2. quản lý cái kiểu gì mà hack càng lúc càng nhiều
t3. bực điên cái vụ mua nhẫn và cưới nhau (xem cai entry VNG khốn kiếp kia).
t4. từ ngày chơi boom, biết chửi thề hơn, nhờ VNG mới biết chửi thề đó. cứ gọi lên Hỗ trợ khách hàng, là bạn biết chửi thề ngay thui ma
...................:68:

boompro9x
07-06-2008, 12:01 PM
Đúng là có hack dis thật và Leo cũng đã thử, sau khi thử rút ra kết luận: chán phèo. Lý do:

T1: hack dis phần lớn dùng để chơi màn Thuyền chiến 14. Các màn khác là ngó luôn.
T2: Trường hợp đẩy thùng mới bị dis. nếu nó đặt boom thì mình chết. Chỉ có mấy đứa gà mới đẩy thùng. Vì vậy, số tiền bạn dc ko bao nhiêu, mà bị mất thì nhiều (vì tui cấp 5 gòy):29:
T3: Sau khi bạn hack dis xong, muốn chơi lại bình thường, bạn phải cài lại Boom, hoặc phải có chương trình đóng bg thì sẽ khỏi cài lại. Chơi hack dis chưa dc 3p, cài lại boom mất 15p. điên kinh.

--> những bạn chơi hack dis rồi cho L nhận xét có phải đúng như vậy ko? Hay còn cái nào khác nữa. Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn học hỏi.
:116:

:cheo

boompro9x
07-06-2008, 12:04 PM
hum wa. vao chơi bom găp thằng tự xung là người nghệ an cùng mình. minh người nghệ an ra Hn học gặp người cùng we thì vui. Chơi thấy hợp hơp nó xin đồ mình cho rồi nó mượn acc để chơi minh cho luôn. :77:giờ no' đổi pass thành W có dấu - o giũa. ko vào đc nũa. tức wa. mất nick thi cung hok sao nhung thất vong về người Nghệ An quá. nick bôm của nó là diepqh ở sever Hn ai găp nó thì cảnh giác. Với lại chỉ dum tớ cái ky tư ấy là gì đi. Thanks các pác:110:

boompro9x
07-06-2008, 12:05 PM
Cụ bà vẫn đẹp sao
Cụ ông vẫn đẹp sao
Dù hàm rg ko còn chiếc nào

boompro9x
07-06-2008, 12:07 PM
Siêu cấp sắp ra đợt 2 và tui muốn box 2T có thật nhiều người lv cao có hạng trong SC nên viết bài này
Ai biết roy` thì sang topic khác còn ai chưa biết thì nghe nè :k71
Chuẩn bị :
+ 1 nick chính mình đang chơi ( cái này là tất nhiên )
+ 1 nick là vật hi sinh có tiền vàng ( nhiều 1 chút , nếu ko có nhiều vàng thì cố kiếm nhiều nick có tiền vàng )

Cách boss điểm :
+ Chọn thời điểm lúc siêu cấp vắng , có thể vào đc 1 cách dễ dàng
+ 1 máy để nick chính mình chơi , 1 máy để nick là vật hi sinh
+ Chọn map nào vắng người chơi nhất trong TD đó ( tốt nhất bạn nên nhìn qua các r0om khác để xem map nào vắng nhất ), 2 máy cùng 1 map giống nhau
+ 2 máy cùng ss 1 lúc , 2 nick gặp nhau thì bạn ch0 nick hi sinh thoát ra là xong

Lưu ý : TD càng vắng thì tỉ lệ gặp nhau càng cao, nếu chẳng may ko gặp thì có 2 trường hợp xảy ra:

+Nếu bạn gặp người cũng boss như bạn : Xin nó hòa là xong ( chắc chắn nó sẽ đồng ý )
+Nếu gặp người tự cày siêu cấp : Thoát ra ch0 xong , thời gian cù nhây với nó đủ để mình boss đc 5 ván

Đó là tui cách boss điểm với nhà ai có 2 máy hoặc nhiều tiền boss 2 máy ngoài quán

Còn bây giờ là cách boss với người có 1 máy ::100:

Rất đơn giản , tìm 1 người cũng muốn boss như bạn và cùng boss với nó ( nhưng phải tin đc nhau )
Bây giờ làm gì có pass nào làm khó bạn nữa ( vô tư đi ):oi:

+ 1 máy để 2 nick chính của bạn và người boss cùng bạn
+ 1 máy để 2 nick hi sinh
+ 2 máy sẽ chọn cùng 1 map
+ 1 người đếm 1-2-3 hoặc dùng khẩu lệnh gì đó để ra hiệu ch0 nhau.Nên dùng 1-2-3 vì đến 3 thì người kia sẽ tự động biết để mà ss.

Còn đây là những điểm cần lưu ý khi boss điểm ::haha

+ Lv 1-6 siêu cấp thì nick hi sinh lv siêu cấp nhiu cũng đc
+ Lv 6 trở lên thì nick hi sinh phải có lv siêu cấp từ 1 trở lên
+ Nếu chỉ có 1 TD vắng thì sau khi boss xong thoát ra khỏi TD sang kênh khác ( 2 kênh luyện tập dễ vào lắm ) roy` lại quay về TD đó
Nếu có 2 TD vắng thì boss xong 1 ván thì 2 máy thoát ra sang TD khác:camthu
Ko boss liền 2 ván đc vì cùng 1 TD ko ba0 giờ gặp nhau 2 ván liên tục
Đó là tui dạy cách boss với những ai lười cày và ko có nhiều đồ shop
Bây giờ muộn roy` , viết tạm thế , mai có gì đi học về tui chỉnh sửa sau:k71:k71:hjhj

boompro9x
07-06-2008, 12:10 PM
Tôi - [D][E][E] Saker xin nói choaz các bạn bik là

Trang Web Hack Auto Là Lừa Đảo

Sáng ngày hum wa mình đã gửi mail điền thông tin cũng như thẻ về e-mail hackxu_boom_online ...
Sau đó hệ thống của tụi nó chỉ gửi 1 mail auto là " Sẽ gửi mail lic khi hoàn tất việc kiểm tra ... Mình cũng cẩn thận pm nick tụi nó và hỏi sau bao lâu thì hoàn tất việc đg kí ... Chúng nó bảo chỉ mất 3h thoy .... Nhưng đến bây giờ là mình đã chờ gần 2 ngày ... vẫn chưa thấy gì ... :yociexp45:
===> 1 lũ lừa đảo <===
Xong roài sáng hum nay mình pm choaz 1 nick thuộc hội đó ... Nick là : auto_....
Chúng nó bảo là mình đã bị thằng khác lừa ... nick hackxu_boom_online ko thuộc hệ thống của nhóm hack nó ... chúng nó choaz mình web của tụi nó ... Mình thử down bản hack ko có lic ... bật hướng dẫn lên ... thì :k14 đoạn cúi chúng nó bảo là gửi mail về nick hackxu..... :k4:20:
Thế các pác đã thấy chúng nó giấu đầu lòi đuôi chưa ...
Vì vậy . mình mún nói với các bạn boomer rằng

:k71

Ai hok nghe bị lừa giống tui ráng chịu:cuoibua

boompro9x
07-06-2008, 12:12 PM
Mình biết nhưng mình chưa thử::21:
À ừ có lẻ mình sẽ ko tiếc lộ cái bí mật mà mình tự tìm ra (ko nhờ ai) 1 cách dễ dàng như vậy nhưng sớm muộn gì nó cũng bị lộ vì có 2 you đang bán cái bí mật đó.Thôi thì dành cho nó sớm lộ diện vậy hy vọng mọi người sẽ ko mất tiền mà đi mua cái gọi là bí kíp đó.
Đầu tiên nha mình chỉ chỉ 1 fần còn lại các bạn hãy tự tìm ra nha.
Các bạn tạo 1 nhân vật có dấu
ví dụ:càcàlà :chacha
chỉ tạo một nhân vật thế này thôi nha cách tạo là dùng kí tự atl+....
ví dụ bạn đánh chữ a+atl+0222 = ã
a+atl+0204=à
141=á:87:
0210= ả
149=ạ
cái đó chỉ là cái dấu cho các bạn tạo nick thôi ko có gì quan trọng.
Sau đó các bạn log nick =cách.
chơi 2nick ở 2 máy.
máy A tên nick là càcàlà
máy B tên nick là cÀcàlà
sau đó nếu bạn ko tin tưởng nên vào tự do làm trước.:119:
Bạn cho 2 nick vo 1 phòng.1 nick out 1 nick win.
sau đó bạn xem thông tin của 2 nick sẽ thấy :k4
ví dụ nick A là thắng 1 hòa 0 thua 0
nick B là thang 0 hoa 0 thua 1
nhưng sau khi out cả 2 nick ra vô lại thì phàn thông tin nó nhận là nick của bạn thang 1 hoa 0 thua 0
như thế các bạn đã hiểu siu cấp tượng tự chơi ban đêm ít người 2 nick gặp nhau 1 nick out ra.Nhớ là 2 nick giống nhau chỉ khác nhau là chữ viết thường và chữ viết in.
Mệt quá hix.Nói thế thôi nha ai hiểu thì hiểu nha.
Chắc các bạn cũng nghi nghi nhỉ:k70:duaxe
Tạm biệt. Có gì thì bày tỏ ý kiến nha.:khi7g

boompro9x
07-06-2008, 12:19 PM
B1 : Đầu tiên các bạn nạp thẻ 60 vào tài khoản
B2 : Vào 2 acc cùng chung 1 tài khoản đã nạp thẻ đó
B3 : Vào 2 acc đó cùng 1 sever và vào siêu thị
B4 : Chọn 1 món đồ nào đó rồi gửi cho mình
B5 : Phải cùng Enter 1 lúc mới được đó nha. Nếu hok thì sẽ bị mất xu đó
Đây hok phải là hack đâu chỉ là o để các bạn mua đồ thôi
Nếu thành công thì bạn sẽ hok mất 1 tí xu nào đâu
Thank tớ đi :khileluoi

boompro9x
07-06-2008, 12:21 PM
Các mật khẩu như thế nào được coi là chắc chắn?

Một mật khẩu tốt và chắc chắn nên gồm 3 tiêu chuẩn sau:

1. Có chiều dài trên 6 kí tự (tốt nhất là trên 8 kí tự). Những mật khẩu ngắn thường bị crack (dò ra) hơn những mật khẩu dài

2 . Bao gồm chữ, số và những ký tự như:

+ Không được liên tục hoặc lặp lại những chữ cái liền kề nhau trên bàn phím. Ví dụ như '123456', 'abcdefg', '222222' .

+ Không dùng đơn thuần những từ chung với chữ cái thay thế bởi số hoặc kí tự như là 'P@ssw0rd', 'Mjcr0$0ft'. Thật không may những hacker cũng biết những thủ thuật này

+ Dễ dàng để bạn có thể nhớ được nhưng khó kh với người khác và:

- Không giống tên truy cập, tên bạn, tên người iu bạn ^^ , ngày sinh của bạn

- Không tìm thấy trong từ điển bất kỳ ngôn ngữ nào. Những hacker sử dụng những công cụ tinh vi mà có thể nhanh ***ng đoán mật khẩu được sử dụng từ những cơ sở trong từ điển ở những ngôn ngữ khác nhau.

- Không khó để nhớ. Những sự kết hợp ngẫu nhiên của những chữ cái, số và ký tự phải được dễ nhớ với mình:duaxe

Tạo một mật khẩu chắc chắn theo 4 bước :khoc

1. Nghĩ ra một câu mà bạn có thể nhớ được như là 'Ngày 19 tháng 6 năm 1996 là sinh nhật em tôi' . Đó là 1 cụm từ dễ nhớ đối với bạn.

2. Lấy chữ cái đầu tiên của mỗi từ của câu để tạo một từ mới. Sử dụng ví dụ trên bạn sẽ nhận được 'n19t6n1996lsnet' => híc! pó tay chưa ^^

3. Chắc chắn hơn bằng cách hãy trộn lẫn chúng bằng việc sử dụng một kiểu kết hợp của những ký tự viết hoa và thường cùng ký tự số,

Ví dụ: 'n19T6n1996LsNeT'

4. Kết thúc, bạn có thể thay thế những ký tự đặc biệt giống như chữ cái, để làm cho mật khẩu trở nên chắc chắn hơn. Ví dụ a -> @, s -> $

Cuối cùng ta có 1 password là 'n19T6n1996L$NeT' -> Ặc ặc, nếu không bít nghĩa gốc của nó thì ai đố ai bít đây là cái gì ^^

Nói như vậy thôi chứ tùy theo mức độ quan trọng của password mà có cách đặt thích hợp, không nhất thiết phải đặt y chang như trên đâu:121:

Sau khi đọc xong bài này có ai ra Change Password không nhỉ ^^

Chúc các bạn vui vẻ!:khiancap

boompro9x
07-06-2008, 12:23 PM
Chán đời cắt tóc đj tu
Nghĩ đj nghĩ nạj ... đj tù sướng hơn ..
Trong tù làm chủ giang sơn
Một c phòng đá dzới dzăm pa thằng
Thằng nào cũng kóa khiếu ng
Thằng thj giỏj họa...thèng thj lèm thơ
Có thèng thj đứng ngẩn ngơ
Tạj sao ta lạj trở dzô trong tù

boompro9x
07-06-2008, 12:24 PM
Đây là o để giúp các bạn lên được lv trong siêu cấp mà không tốn 1 công chơi nào cả
bày cho mọi người cách tạo 1 con lv 1 mà có lv siêu cấp nhé
B1: Đi lang thang các TD hoặc kênh siêu cấp tìm những nick có dấu và đã có cấp độ trong siêu cấp.:106:
B2: Sau khi đã ưng ý rồi thì mình sẽ thử viết lại tên nhân vật đó nhưng thay đổi kiểu chữ đi ( tốt nhất là dùng lệnh /who )
B3: Nếu cách viết đó chưa có ai sử dụng thì ngay lập tức bạn hay ra lập 1 nhân vật với kiểu chữ mà bạn đã thử bằng lệnh /who.Và lv 1 đó sẽ đc lv siêu cấp mà nhân vật bạn bắt chước.:40:

boompro9x
07-06-2008, 12:27 PM
Có bác nào đọc bài này chưa

Háck Full Shop New New Pban mới đây! - hôm nay, 03:15 AM

Trong 1 lần Tình cờ vào Kênh SIêu cấp trong pban mới tôi đã bít đc là tuy VNG đã sửa lỗi nhưng kô bao giờ có thể làm tận gốc đc cái lag mà chúng ta dựa vào để háck shop đó
Tôi sẽ bày cho các bạn 1 phần còn phần kia các bạn tự suy nghỉ nha nếu cần PM yahoo tui là: nh0c_njght_x
Mới đầu các bạn dzo 1 kênh siêu cấp nào đó nên vào bũi chiều 1h ->4h vì khi đó đông hoac chủ nhật thứ 7
song bạn tạo 1 phòng chỉ có 1 mình bạn!
bạn nhanh tay ấn F5 song ấn dzo Siêu THị thật mau, dường như là ấn cùng 1 lúc
nếu dzo đc trong Siêu Thị thì bạn đã thành công bước nài
típ theo bạn thoát ra bạn sẽ thấy dưới đít bạn( chổ mà sẵn sàng đó) sẽ ghi chử Cửa hàng
=>đã lag bạn ra ngoài mà vẩn có cữa hàng
mình chỉ nói đến thế thui nói ra đc cái lỗi cũa VNG kô bao giờ sữa chữa
còn fan` sau mình đã thử nghiệm ok 100% chỉ cần 1 máy ko cần 2 níck nhu xưa
mới mua đc đống loa kim khien bat.
Thế nài lại chơi SC ngon lành roài
Nếu ai cần phần còn lại có thể PM yahoo tui là: nh0c_njght_x
tui sẽ hướng dẫn choa

Và đây

Em là thành viên mới TT
Em rất hay chơi Boom , Boom là trò giải trí mà em thix nhất
Em chơi ở SV HCM mới LV10 đang cày lên 16 để dzo SC
Tên con em là: HênSui
Anh Chị nào Pro khi nào kéo SC cho em dzoi Nha
Xin Chào cả nhà
( cả hai bài này đều là của : nh0c_njght_x )

NÓ nói là đã hack được đồ xu ( Thế nài lại chơi SC ngon lành roài )

NHưng ở bài ra mắt làm quen thì lại nói thế này

Em chơi ở SV HCM mới LV10 đang cày lên 16 để dzo SC
Tên con em là: HênSui
Anh Chị nào Pro khi nào kéo SC cho em dzoi Nha

Các bác có thấy vô lí không

Vả lại tui xem hồ sơ của nh0c_njght_x thì có 10 bài gửi đều vào ngày 22-8 2008
Tui nghi lắm :93:
và khi tui chát thì nó nói là cho chơi chung au đồ vip+ đổi tên được , tui mượn thằng bạn nick au đưa cho nó thì nó bảo nick cùi mía:59:
Xong nó bào đưa cho nó thẻ 20k , nó chơi 2
Chát được một lúc tui thấy nó out , tui pm hoài thì thấy nó lên :khicotrang:
Nó bảo là nãy giờ nó chơi ở quán , giờ nó mới về nhà chơi . Nhưng thật lạ là nick của nó trong TT lại ở tình trang online
Hỏi nó thì nó nói : (chac' tui quen chau tat' o~ ngoai` quan')
Các bạn cùng cho ý kiến nha ,:ghhf:tanghoa

boompro9x
07-06-2008, 12:30 PM
Tôi rất bức xúc về chuyện chơi kim và áo giáp... Bọn họ chơi thì gà chỉ toàn nhờ vào bóng mờ, áo giáp, kim để thắng ...
Games tạo ra để giải trí, games ko phân biệt giàu nghèo mà sao lại để cho bọn nhà giàu mua đồ vào rồi thắng được bằng cách như vậy ..
Vậy nếu nghèo mà chơi pro thì phải chết với bọn này sao (vừa gà, vừa láo)
Anh em nào cùng ý kiến với tôi thì cùng góp ý nhà... Để ain boom.. điều chỉnh cho hợp lí ....
<<games ko phân biệt giàu nghèo>>:k71:yociexp97:

boompro9x
07-06-2008, 12:32 PM
mình lập topic này muốn giúp các bạn nhìn thấy đồ trong tình trạng lag ở sever HCM
1.bạn tạo một tài khoản ở sever Hn rồi vào siêu thị
2.bạn quay trở lại sever HCM thế là xem được đồ

ai bít rồi đừng mắng mình nha giúp bạn nào chưa biết thôi
:k4:89:

boompro9x
07-06-2008, 12:34 PM
Hôm nay tớ xin vài lời về kênh siêu cấp yêu quí của chúng ta.
Các boomer pro quả là cao thủ , chỉ trong 3 ngày đã có thể win 2222 trận và lên cấp6.
Tớ cũng tưởng các bạn í pro , nhưng sự thật là ko phải vậy !
Xin lấy ví dụ về bạn Ồ , một boomer đã nổi lên từ vài ngày nay.
Đêm 19/1/2008, bạn Ồ đã chơi một cách rất prỒ như sau :
< i209.photobucket.com/albums/bb163/1ost_mo0n/b14.jpg >
< i209.photobucket.com/albums/bb163/1ost_mo0n/b15.jpg >
< i209.photobucket.com/albums/bb163/1ost_mo0n/b18.jpg >
Chỉ trong 1 phút bạn í win 8 trận mà vẫn có thể out, rồi vào lại.
Đồng thời khi bạn í out, số trận win lại về 1817, sau khi vào lại thì là 1845.
Cuối cùng , lúc bạn í out lần cuối :
< i209.photobucket.com/albums/bb163/1ost_mo0n/b27.jpg >
Cuối cùng tớ xin đưa ra vài kết luận như sau:
1. Các thứ hạng cao ở kênh sc ,một là như bạn Ồ hai là đồ shop pro
2. ai có hỏi tại sao lại nhiều đồ shop, thì hãy xem topic mua đồ vàng ko tốn tiền
3. bạn nào muốn lên cấp cao hoặc lấy giải thì phải làm gì nhỉ ::92:
mắt biếc (299 xu )
bóng pang (398 xu) và giọt nước để tàng hình đóa
kim và khiên ( mua = xu thì rẻ thôi )
Sau đó các bạn lên cấp, rồi vẫn thua bạn Ồ như thường, cấp cao thì mùa sau lại reset
Vậy các bạn chơi để làm gì ????? mua xu phí tiền ư ???
Hãy tự tìm ra câu trả lời nhé , good luck - tớ đi cày sc cấp đây ^^:khileluoi
+_+ chưa gửi đc file đính kèm , hjx hjx
:ngai

boompro9x
07-06-2008, 12:35 PM
Khi chơi boom 2 người trên 1 máy, bạn hay bị vg ra ngoài khi bấm Shift liên tục vì nó sẽ tự động bật Stickey lên. Nên bây giờ mình chỉ cần tắt cái chức ng dùng phím tắt để bật Stickey . các làm là thế này::114:
vào menu start/control panel/Accessibility option/ --> thẻ keyboard --> mục đầu tiên trên cùng là Stickey -->bấm vào setting --> bỏ đánh dấu "use shortcut" --> ok la xong,
Nếu các bạn không biết vào thì cứ chơi boom, khi mà bấm Shirt nhiều quá thì nó vg ra nó sẽ hiện ra cái bản đó --> bấm setting --> bỏ đánh dấu "use shortcut" --> ok la xong:duaxe

al0n3TB
07-06-2008, 02:08 PM
sever nào hả bạn .:-/

boompro9x
07-06-2008, 02:27 PM
cái nào cũng được hết bạn à

boompro9x
07-06-2008, 02:37 PM
Mình muốn chia sẻ chút kinh nghiệm ít ỏi của mình cho anh em.Cách làm của mình cũng giống như nhiều anh em khác đã làm,nên đây cũng không phải là trò mới nhưng mình thấy nó hiệu quả nên share cho anh em chưa biết.:92:
Điều kiện:chỉ dùng sim VinaCard <ko có tiền trong tài khoản

Bước 1:ra các hàng điện thoại hoặc các đại lí bán card Điện thoại bắn 10k vào sim<giờ thì rất nhiều nơi có dịch vụ này>

Bước 2:soạn tin Xu <tên TK của bạn> và nhắn liền 3 tin 1 lúc ;vì mạng vina trừ tiền rất chậm<5 phút mới trù tiền>:58:

Bước 3:khi tài khoản bị trừ hết tiền,ra bắn tiếp 10k vào sim và làm như bước 2.
Như vậy chỉ 20k bạn có thể hack được 5 tin<vì **** chỉ cho mình nhắn 5 tin/sim trong 1 tháng>:26:

co' nghĩa là 20k bạn có thể nhắn được 5 tin = 500xu
Mình có 8sim<đều là đi xin của vài người bạn không dùng nữa> nên trong 1 tháng mình hack được 4000 xu chỉ mất 160k.Rẻ hơn mua thẻ nhiều phải không?
:phat
Bạn nào làm theo cách của mình thấy hiệu quả thì cho 1 tiếng thank nha.
P/S:không nhất thiết trong sim phải có 10k mới nhắn được ma chỉ cần 500d cũng nhắn được,nhưng sim hết tiền sj nạp tối thiểu phải nạp 10k.Chứ nếu cho nap 1k thì mình cho Vinagame sập luôn nha
Thân!

Chúc Các Bạn Vui Vẻ ! Thành Công ( 100% )

Ai Làm Đc Thank Nhóc Nhá :khi3n:

boompro9x
07-06-2008, 02:58 PM
http://clip.vn/watch/Video-Hack-Bat-Tu-Boom-Online/JFy,vn

boyngheo
07-06-2008, 03:09 PM
bao nhiêu vậy ta?

boompro9x
07-06-2008, 03:27 PM
tui chơi boom cũng được 7 tháng rùi , mới đầu chơi thì rất hay , về sau tình trạng hack bất tử + hack dis mạng + đủ thứ hack làm game càng ngày càng chán , còn vinagme cũng rất khôn làm đủ mọi cách để mình nạp càng nhìu card càng tốt , mở kênh SC ra để cho mọi :21:người nạp ,muốn lên lv SC nhanh thì phải nạp card mua đồ shop . Còn trò đập trứng nữa 1 cây a đã 19 xu , mà chỉ đập được 1 lần , hên xui lém mới đập được đồ xịn , lúc SC 1 tui chơi ko nạp card 2 tháng nên được cấp 5 , SC2 thì nạp 3 cái card 60 K thì 15 ngày nên được cấp 6 và dư 3793 điểm ai ko tin tui thì vô /who hustmanlove thì bít , nghĩ lại tui cũng phải nạp 5 card 60 + 1 card 20 + ox cho thêm kim + khiên nước , bây giờ thấy sót $ :53:wa' ,sao mình ko lấy tiền đó mua cái gì bỏ mồm mà cho ngon hơn ko .Đừng nói đây là bài copy nha . Cho tui bít bạn nghĩ gì về boom của vinagame nha:k25:yociexp47:

boompro9x
07-06-2008, 03:39 PM
I HACK XU::105:
1 -Không bao giờ nhẹ dạ tin những trò hack xu ví dụ như:
SEND SMS tới or 8530 có nội dung lôi cuốn (cái này TK của các thằng lừa đảo nếu bạn send 1 tin tới là sẻ bị trừ 15k or 5k 1 tin dù bạn có đc xu hay ko)
2 -Không bao giờ nhẹ dạ đưa Pass trong game (vì do Boom có một số lỗi chưa sửa đc Ví dụ như Chử L & 1 | 0 & o | và khoảng trắng) đừng bao giờ nghĩ là bạn có PASS của TK là có thể lấy lại đc mật khẩu:6:
II HACK BẤT TỬ::khi20
Cái này tôi thừa nhận là có sự thật, có hack này
Nhưng bản hack này của các bác 4vn bán cho các tiện NET giá hơi đắt đỏ, và không bao giờ share free cho bất kỳ ai.(những soft đưa lênh các link đềo là những trò lừa đảo mà nếu có thì CRACK hok đc củng bó tay):39:

___________________________HẾT__________________ _____________
Đơn giản chỉ vậy ! các vấn đề này chắc chắn có rất nhiều người đã biết, nhưng tôi muốn nhắt lại để nhưng người chưa hoặc không biết cảnh giác với những trò bịt của thế giời ONLINE ^^
:k8
:traitim

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥[r]uby♥•´¯) ๑۩۞۩๑♥๑۩۞۩๑
(¯`•.º-:¦:-†§♥ju♥§†-:¦:-º.•´¯)(¯`•.º-:¦:-†§♥{r}uby♥§†-:¦:-º.•´¯)
๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥nhju`l3m'♥•´¯) ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑
(¯¯`•.¸ ™-*Nuoc' trôi vô trj_Vô tình thuyen` đj_Nuoc' ko bjt' thuyen` _Thuyen` bjt' nuoc' chj *-™ ¸.•´¯¯)

boompro9x
07-06-2008, 03:45 PM
Các bạn chơi bôm bao giờ gặp gà điên chưa ?? :ngoaymui
Tui tạo rôm Vip- chơi hay đc mấy ván. Gặp 1 thằng có đẳng cấp c gà (>100)vào chơi .Tui cũng đâu biết nó bị điên nên cho vào chơi . Xui hay sao ấy ván đó lỡ tay thua -> bị chửi [gà]:k40Tức gì đâu ->Ván sau thắng lại chưa kịp chửi -> :k43ảnh chạy đâu mất tích:105:
:k47Tức ói máu -Vả lại bạn nghỉ coi nếu mình pro Thắng làm gì phải chửi đúng hko ???:k53
-Dạo này cũng gặp vài thằng điên dư xu :lấy loa đem nói đúng 1 câu :hahahahahahahahahahahahahahahaha rồi hohohohoohohohoho đủ thứ màu ->có phải bị điên hko vậy ?????:72:Nhiều lần chơi solo với gà , win mãi thì ko sao nhưng chẳng may mà lỡ tay thua 1 ván thì nó chửi mình là gà ngay( thua nhiều ức chế mà , được đà cái là chửi ngay :k71:k71):6:
Chuyện của ông cũng là chuyện thường gặp của lv cao thui :k71:k71
Còn chuyện Spam loa thì cũng ko thiếu.Đợt hè bạn tui là handkite mỗi lần lên mạng là hát vài bài trên loa ( mỗi câu là 1 loa ):k61:k61.Hát chừng 2 tháng hè thì hết xu mua loa + vợ bỏ nên bỏ hok chơi b0om nữa:k65:k65:traitim

boompro9x
07-06-2008, 03:48 PM
một số game thủ ở sv HN đã có thái độ ko đúng đắn khi gặp cộng tác viên đã sử dụng 1 số câu nói ko hợp mỹ tục cho lắm và hậu quả bik rùi khỏi phải nói :khigaidau
trong số đó có 2 game thủ lv > 200 có thái độ thách thức ain block nick là:
ZBaoNgocZ và H4l0ut3 :39:
:k48 mọi người lần sau nhớ cẩn thận spam bừa nữa là :k69:khigaidau

boompro9x
07-06-2008, 03:50 PM
đây la 3 cách mà tụi nó hay lừa đảo , kn nè:
never co chuyện hack xu :khichoide
tuyệt đối ko cho n người trên mạng biết pass:khi4j:
ko kick vào trang web mà bọn nó bảo có fan mềm hack xu
1 số đứa tuyển ox hoặc bx ( ko có nhẫn ) , khi mình cứoi nó xong , nó sẽ ly hôn ngay ^^ :khi5::66:

boompro9x
07-06-2008, 03:52 PM
Hiện nay có nhiều người không thể chơi 2 người do ấn Shift quá 5 lần bị vg ra ngoài. Các bạn muốn không bị như vậy nữa thì làm các bước sau::khitien

Bước 1: Vào Control Panel.
Bước 2: Vào Accessibility Options.
Bước 3: Trong phần StickyKeys ở mục Keyboard, ấn Settings.
Bước 4: Bỏ cái stick ở trên cùng (Use Shortcut) đi.
Bước 5: Ấn vào OK. Thế là xong.

Chúc các bạn chơi vui vẻ!
:ngoaymui

boompro9x
07-06-2008, 03:57 PM
các bạn chỉ cần vào thẳng ổ boom(khi bạn down zìa để đâu thì jờ moi ra):ngoaymui
VD nha:C\Programs Files\BoomOnline===>sau đó bạn click biểu tượng "ca"(hình khò khò đó) là tự động zô thẳng lun....hok update jì hít ó!!!!đôi khi báo lỗi "Can't connect to sever" thì hem seo đâu...cứ vô típ đi rùi nó sẽ vô thui............còn níu ko được nữa thì là mạng boom đang bảo trì hoặc có vấn đề:yociexp74:

nh0cxjnh_kut3_0nljne
07-06-2008, 03:58 PM
vay gia bao nhiu va anh o~ dau vay 3m d3n mua ch0 dung` co' noi la tren 2000000000k nha :hizhiz

nh0cxjnh_kut3_0nljne
07-06-2008, 03:59 PM
3m ko co tien dau doa :duaxe

boompro9x
07-06-2008, 04:00 PM
Mới bắt đầu chơi Crazy Kart nhưng mà tớ bắt đầu khoái trò này rồi. Tham gia tới cả trăm cuộc đua rồi nhưng mới được về nhất một lần. Một lần được giải Á quân trong cuộc đua có 2 người. Còn lại toàn là về bét với bị hết thời gian (hic… xấu hổ quá!)

Nhưng thực ra, trình độ của tớ cũng chẳng kém đến thế. Chẳng qua tại vì tớ toàn đâm vào quả bí ngô chết tiệt của các đối thủ. Khi đó, đầu óc tớ quay cuồng. Tớ càng nhấn ga thì có càng cuống lên. Nhiều khi chạy tiếp được một lúc rồi tự dưng thấy xuất hiện biển đỏ báo đang đi “Ngược chiều” mới chết chứ! (Pó tay) Mỗi lúc như thế, tớ càng bị các đối thủ bỏ xa nhiều hơn nên đành ngậm ngùi về cuối.

Có ai chỉ cho tớ cách nào hạn chế tác hại của quả bí ngô chết tiệt không vậy?

Hì, để có câu trả lời cho bạn! Long xin chia sẻ một vài kinh nghiệm của bản thân mình. Lúc đầu tớ cũng zính "Quả bí ngô" này nhiều lắm, mỗi lần trúng nó là y như rằng muốn bỏ cuộc. Nhiều khi bí lù quá đành đừng im, đợi cho nó hết tác dụng rồi mới dám rồ ga mà vọt! Nghĩ cũng ức chế như bạn vậy đó hic...hic... Nhưng có lẽ vấp ngã nhiều nên miết cũng quen, và có được thêm nhiều kinh nghiệm "đề phòng" hơn!

Trước tiên ta phải hiểu được tác dụng ảnh hưởng của nó lên người điều khiển xe:

Tên : Mìn gây rối
Thuộc loại : Vật phẩm cạm bẫy
Tác hại : Xe bạn sẽ bị đảo ngược chiều dưới tác dụng của nó
Nhược điểm : Không ảnh hưởng khi xe cứ đi thẳng 1 hướng (ko rẽ trái-phải)
Thời gian ảnh hưởng : 10s

o nhỏ để chống "Quả bí ngô" quái đản này:

1/Trước tiên hãy dùng vật phẩm "Hỗ trợ" để bảo vệ hay giải trừ: ( 3 vật phẩm sau đều có thể giải trừ được )

Click vào hình để xem kích thước thật!Click vào hình để xem kích thước thật!Click vào hình để xem kích thước thật!

2/ Thường đối phương đặt nó ở những khúc cua quẹ, hay phía trước mặt bạn:

-Hạn chế đi sau đít xe của đối phương
-Nên "lắc đuôi" trước tạo thế "vòng xe" một mặt vừa giúp bạn dễ quan sát, mặt khác để tránh né những quả bí ngô ở những khúc cua

3/ Khi bị zính đòn rồi :

-Bình tĩnh, đừng run tay mà chính bạn tự làm mất phương hướng đó!
-Nhanh trí, nếu xe đang ở trên đoạn đường thẳng thì đừng lác qua ( trái hay phải) mà cứ thể rồ ga mà phi 1 đường thẳng
-Lẹ tay, còn ở những khúc cua quẹ hay đường vòng bạn hãy nhấn phím "ngược nhiều" với khúc cua đó. Như thể sẽ khiến tác dụng của quả bí ngô phản tác dụng!:105:

Ví dụ : Khúc cua quẹ hướng sang tay trái ( Nhưng lúc này bạn đã bị trúng quả bí ngô), đừng vôi quen mắt thuận tay mà nhấn phím "Rẽ trái + lên ga". Như thế bạn sẽ bị tác dụng của "mìn gây rồi" đảo ngược hướng di chuyển. Nếu đã từng chơi Audition rồi, bạn hãy cảm giác như đang diễn ra kiểu nhảy "Del". Mắt nhìn thấy khúc cua quẹ hướng tay trái, nhưng tay bạn phản xạ lại bằng cách nhấn phím rẽ "Phải" ( ngược chiều lại với những gì đang diễn ra trước mắt). Như thế bạn vẫn có thể di chuyển nhanh, và ôm cua tốt rồi đó:ngoaymui

Hy vọng các bạn không sợ quả bí ngô đang ghét này nữa ^^:traitim

boompro9x
07-06-2008, 10:19 PM
Cuộc đời dĩ vãng, không biết yêu không đau, không biết hận,Nơi đây đầy rẫy những kỉ niệm năm xưa đả có em,Giờ đây anh vẫn ở nơi này, nhìn những vì sao lấp lánh giữa bầu trời mịch mù,nhớ những lúc có em cùng anh ngắm sao,giờ đơn côi, độc thân 1 mình , khi nghe tin em đã có người mới, anh cũng rất đau,nhưng anh cũng thấy vui trong lòng,vì em đã tiềm cho em 1 hạnh phúc cho chính em, anh không luyến tuyết, chỉ còn nỗi đau trong thân tâm anh, nơi mà không 1 ai biết được nổi đau ấy đau đến cỡ nào, bề ngoài anh vui vẻ nới bình thường, nhưng trong tâm anh dang rất nhức nhối,khi thấy em đi cùng người ấy,miệng thì nói Chào bạn, lòng thì quá đau.Giờ đây anh không biết phải đi về đâu để tiềm lại kí ức của 2 chúng mình, thôi thì Chúc em hạnh phúc bên người em yêu vậy,không biết yeu , kô hận, kô đau, vì tôi kô muốn thử lại cảm giác ấy.

boompro9x
07-06-2008, 10:31 PM
huymai cap :450 :khichoide
cap sieu cap 1:10
điểm 280.040 đ:103:
hok bao giờ hack
chấp cã hack cũng hok đến mức đó dc:khichoide
aj chj? cho em cach timpasss ki tu đặc biệt đj em cam on 0973735758:124:

boompro9x
07-06-2008, 10:34 PM
Cái này là kinh nghiệm của mình, có thể coi là tiểu sảo và không phải hack. Nếu ai chú ý chắc cũng biết, có thể đây là cách mua đồ trong chợ trời mất ít tiền nhất, có khi chỉ có vài đồng để mua một món đồ mà đang được giao bán hàng mấy trăm k:6:

Như các bạn cũng biết khi hack được Acc của ai đó thì đều muốn chuyển đồ về con của mình với giá rẻ nhất, thì ngoài việc giao bán từ con hack được món đồ đó với giá rẻ và lấy con của mình vào mua mốn đồ đó ngoài chợ trời là khả thi nhất và cung ít tốn kém.
Đầu tiên các bạn vào chợ trời
Các bạn hãy ấn 2 nút .:72:
1. Từ giá thấp nhất
2. Quay lại:105:
Như hình dưới để có thể cập nhật những món đồ được giao bán mới nhất.Vì chỉ là để chuyển đồ về con mình nên những món đồ sẽ được bán rất rẻ, các bạn nếu thấy hãy nhanh tay mua về, như vậy chỉ cần mất rất ít vàng các bạn có thể mua đc mốn đồ đẹp( nếu không thích bạn vẫn có thể bán đi để lấy vàng với giá cao hơn).
Chú ý: Bạn phải nắm rõ giá của món đồ mình muốn mua, tránh tình trạng mua giá cao hơn bình thường.
Cái này nữa những giờ có khả ng có nhiều là: 10h -12h AM và 3h-5h PM:39:
Cái này mình đã làm thử và cũng thành công như bóng mờ đen chỉ mất 6 vàng để mua.

Chúc các bạn thành công. Nhớ thank cho mình nhé :traitim

boompro9x
07-06-2008, 10:37 PM
Vừa sưu tầm được cách hack đồ shop boom, mời anh em test :

B1 : cần có 1 Tk xu ảo ( tk trước đây hack xu hoặc làm j đó bị log acc):huhuhu

B2: lấy tk bị log đk 1 nhân vật mới, nạp xu vào nhân vật đó ( 1 SMS là ok)

B3: Lấy nhân vât đó chuyển cho nhân vật chính của mình 1 thẻ ưu đãi, nhân vậy chính của mình sẽ kô nhận dc gì và nhân vậy chuyển sẽ kô bị mất xu:16:

B4: nhân vật mới vào chợ trời, sau đó chuyển ngay sang siêu thị, mua 2 kim miễn phí:khi17

B5: thoát ra tạo nhân vật mới tiếp chung tk bị log sau đó chuyển đồ thoải mái mà kô mất xu

Chỉ có thể hack đươc đạo cụ (kim, khiên,...), a , thẻ , không hack được quần áo, mũ nón , ô chứa:81:
Vì tui kô có tk bị log nên ai có vào đây chia sẻ cho anh em hack với:103:

boompro9x
07-06-2008, 10:39 PM
các anh ơi TK bôm của em ko hiểu bị làm sao nữa
có xu mà ko mua dc đồ , khi mua cứ ghi chữ gặp lỗi phát sinh khi mua hàng >"<
co ai biết làm cách nào để sửa lỗi này ko giúp em với ~_~:hongio

boompro9x
07-06-2008, 10:40 PM
Chán đời cắt tóc đj tu
Nghĩ đj nghĩ nạj ... đj tù sướng hơn ..
Trong tù làm chủ giang sơn
Một c phòng đá dzới dzăm pa thằng
Thằng nào cũng kóa khiếu ng
Thằng thj giỏj họa...thèng thj lèm thơ
Có thèng thj đứng ngẩn ngơ
Tạj sao ta lạj trở dzô trong tù

boompro9x
07-06-2008, 10:46 PM
JAL/Hackervn.net Ain đg bài giải thích cách Hack vào các Forum tại http://www.vovisoft.com/sforums2k2/topic.asp?TOPIC_ID=967
Mời các bạn vào xem

boompro9x
07-06-2008, 10:51 PM
Danh Sách Lừa Đảo
-:- Danh sách Lừa Đảo! -:-
Sau đây là 1 số danh sách những trang website giả danh 4vn:2:http://Mod4vn.6x.to...................................... .....3:http://ProVTC.Good.to.................................... .......4:http://meovat.Good.To.................................... .....5:http://4Vn.6x.To......................................... ..........các bạn phỉa cảnh giác với những trang web này !
4VN]Thông báo cung cấp license phần mềm hỗ trợ AU 6043 tháng 4 Hiện tại có rất nhiều người giả mạo [4VN] để cấp LIC cho các cá nhân và các tiệm nét. Tôi lic_modz_4vn- trưởng nhóm xin thông báo một số Y!M giả mạo được chúng tôi cập nhật:[ zlic4vnmodz; mikado4vn_2007; Thienma_4vn_top1; anhduc_nice; thienma_4vn_hacker; mikado4vngroup; mikadov4vn; prohacker4vn; lic_4vn_modz; lic4vn_modz; thienma4vn.org ; junbajo4vngroup; quanganh_ws; hoanghiep_hz ; superjunior; tintin_4vn; taolic_4vn,trum_hacker_4vn,xinlic_4vn,.v..v...] và còn rất nhiều chúng tôi không thể cập nhật hết.[4VN] không phải hacker nhýng chúng tôi cung cấp phần mềm hỗ trợ cho game thủ chơi game một cách dễ dàng hơnHiện tại trong thời điểm này chúng tôi chỉ cung cấp phần mềm hỗ trợ chơi game Audition với tên gọi là aupump (không phải 4VNmodz nữa)Aupump có chức ng như sau: Perfect, hỗ trợ Bboy, Audikey, Beatup. File license không còn là (4VNmodz.LIC) mà là (aupump.dat)Để giúp Game thủ Audition có một số DEN + EXP , chúng tôi sẽ cung cấp license phần mềm hỗ trợ aupump cho các tiệm nét có nhu cầu đg ký bổ sungĐối với tiệm nét, chúng tôi chỉ cung cấp cho tiệm nét đg ký từ 3 máy license trở lên và tối đa là 20 license. Bạn gửi cho chúng tôi HDD của máy cần đg ký và (Mã thẻ + số seri + email nhận public ) , chúng tôi thanh toán bằng thẻ VTC , giá mỗi license 200.000 VND. Sau 10 phút chúng tôi sẽ gửi cho bạn license qua Y!M hoặc mail mà bạn yêu cầu.Đối với những bạn là học sinh nếu muốn hack theo nhân vật của mình, [4VN] yêu cầu bạn phải cho chúng tôi biết: {trýờng bạn đang theo học, bạn đang học lớp mấy[chúng tôi không bán cho những học sinh dýới 13 tuổi], số điện thoại nhà bạn, địa chỉ nhà bạn đang ở,}tên nhân vật bạn muốn hack và (Mã thẻ + số seri + email nhận public ) . Giá mỗi bảng hack theo nhân vật là 150.000VNDCác bạn chú ý:+[4VN]không cung cấp bản hack cho các tiệm net có phí chơi trên 6000 VND. Nếu chủ tiệm để phí chơi quá 6000 VND mà có hack các bạn có thể báo cho chúng tôi biết qua YM :lic_modz_4vn . [4VN] không dùng các tên miền (4VN.in, .tk, , ...)chúng tôi chỉ hoạt động trên website www.4vn.org ngoài tên miền này chúng tôi không có bất cứ tên miền nào khác (chú ý các website khác tên miền nhưng đã thiết kế giống với website của chúng tôi)+ Bạn không liên lạc với chúng tôi nếu không tin tưởng. Chúng tôi không có nhiều thời gian để giải thích cho các bạn hiểu và tin tưởng chúng tôi.+Chúng tôi không cung cấp phần mềm thử nghiệm trước 1 máy, chúng tôi chỉ cung cấp khi bạn đã thanh toán đủ
Thien Ma !
Danh sách 1 số website lừa ðảo mạo danh group 4VN

http://XYvcoin.good.to
http://mod4vn.6x.to
http://provtc.good.to
http://meovat.good.to
http://4vn.top1.vn
http://4vn.6x.to
Đều nghị các bạn hợp tác với chúng tôi cung cấp 1 số danh sách lừa đảo chưa được cập nhật bằng cách gửi tin nhắn qua nick chat lic_modz_4vn

Modz + Lic Hack per Tháng 05
Cập Nhật Ngày 10/05/2008 !
AU 6043
Chú ý :
Nhắc lại , Chúng tôi chỉ có 1 Yahoo duy nhất là lic_modz_4vn@yahoo.com
* Chú ý : Khi Bán Hack , Chúng Tôi Sẽ Ko Trả lời Bất kì câu hỏi nào như : Phải 4Vn ko vậy ?, em bị lừa nhiều rồi ! Em sợ lắm .....
Và chúng tôi ko có trách nhiệm phải giải thích gì với các bạn ! Ngoại trừ việc hỗ trợ Lic !
Vì Thế Vui Lòng Ko Pm Khi Cảm Thấy Ko Tin Tưởng Với Chúng Tôi ! Và Khi Pm Chúng Ta Chỉ Có 1 Nội Dung Duy Nhất là
Gửi HWID + Mã Card , Seria Vcoin Và Nhận Lic !
* Tất cả những điều này là do các bạn đã ko đọc thông báo kĩ của chúng tôi ! Chúng tôi chỉ có 1 website duy nhất là wWw.4vn.org Ngoài ra tất cả các website khác đều là giả mạo !
Uy tín của 4Vn Chắc các bạn đã rõ ,! Chú ý để ko bị lừa !
Thông Báo Về Việc Bán thêm LIC Cho các cá nhân chơi Tại Nhà
Theo Phản Ảnh thì có rất nhiều bạn muốn mua từ 1-5 Lic hack tại nhà ! Vì thế hôm nay chúng tôi sẽ Cung cấp 1 số lượng nhỏ cho các bạn ! Cụ Thể là 1500 Lic ! Sau đợt này chúng tôi sẽ vĩnh viễn ngừng bán LIC !
Bản Hack Lần này có chức ng sau
+ Hack per KhI kILL Boss !
+ Hack Auto Khi nhảy nhạc nhanh ( Ko cần ấn , chỉ cần space là dc )
+ Hack BeatUp - Ko MiSS - Perfect 90%
4VnModz + Lic Sẽ Được Gửi Qua Mail Cho Các bạn Sau khi các bạn đã thanh toán cho nhóm 4Vn chúng tôi !

Gía 1 Lic Là 150.000 VNĐ !
Thông Báo : Chúng tôi có hệ thống kiểm tra IP Các máy ! Nên KHÔNG THỂ có trừơg hợp lập nhiều acc yahoo để vào mua cho cùng 1 địa chỉ quán net hack dc ! Vd lập 1acc mua 3 Lic ! Sau đó lập tiếp acc yahoo khàc vào mua thêm 3 Lic nữa ! Chúng tôi sẽ có hình thức Xử Lí các trường hợp này !
1 Lic = 150.000 ! 2 Lic = 300.000 ! 3Lic = 400.000 ! 4 Lic = 500.000 ! 5 Lic = 600.000 ! 6 Lic = 700.000
Email : lic_modz_4vn@yahoo.com
Note : Những Câu Hỏi Thường Gặp !
1/ Sau Khi Em Mua Bản Hack này thì 1 tháng sau AU Cập nhật bản mới thì em có phải mua lại bản mới cho các bạn qua email lúc đâù ! Ko cần phải trả bất cứ khoản nào thêm ! hack ko ạh ? lời : Bạn chỉ cần Mua 1 Lần ! Sau đó hàngtháng AU Cập nhật thì Chúng tôi vẫn sẽ gửi Modz + Lic
2/ ! Hình thức Hack em đã Rõ ! Vậy em có thể Mua Lic = cách nào
Trả lời : Bạn có thể mua Card Thanh toán cho chúng tôi !
Card Vcoin Mệnh Gía 100k . 50k !
Thanh Toán Theo Đúng Bảng Gía Sau :
1Lic = 1Card Vcoin 100k + 1 Card Vcoin 50k ( Hoặc 3 Card 50k )
2Lic = 2 Card Vcoin 100k + 1 card 50k ( Hoặc 5 Card 50k )
3Lic = 4 Card Vcoin 100k (Hoặc 8 Card 50k)!
4Lic = 5 Card Vcoin 100k (Hoặc 10 Card50k)!
5Lic = 6 Card Vcoin 100k (Hoặc 12 Card50k)! !
Hướng Dẫn Lấy HWID ( Dành Cho Việc Tạo Lic )
DownLoad Soft Này về ! Chạy Trên Máy cần Lấy HWID !
Sau đó cào Card ra và gửi Mã card+ Seria + HWID( Mã ổ Cứng Vừa lấy ở trên )
cho chúng tôi qua yahoo hoặc mail !
Bạn Sẽ Nhận Đc Lic + Modz Trong Vòng 6h !
Email lic_modz_4vn@yhoo.com Hoặc yahoo lic_modz_4vn
Chỉ Chấp Nhận Nội Dung Như Sau ! Nếu Pm Khác chúng tôi sẽ huỷ giao dịch ngay !
Tên - Địa chỉ Người Gửi :.......................
Mã Card ( Theo Số lượng 1-2-3-4):
+ Mã Số Card Vcoin : ........................
+ Seria Card Vcoin :..................................
HWID Của Máy Hack : Theo Thứ tự !
1/..............................
2/..............................
3/..............................
4/..............................
5/..............................
Email Nhận Hack : .............................
4Vn - Group !
Thương Mại Hoá Hack Perfect Audition VN
Người viết: Ainistrator
08/04/2008
Phát Hành: Tập Đoàn Thương Mại Hoá Phần Mềm Start Fos.Đơn Giá: 150.000Vnd / 1 Tháng / 1 Máy.Download: http://miendathua.net/soft/Dance60401.zip
Soft hổ trợ cho Cross Fire Demo Nếu các bạn thấy ko rõ có thể phóng to màn hìnhDowload soft Aim Point[Hack] Tập Đoàn Thương Mại Hoá Phần Mềm Start Fos.
Cập nhập ( 09/04/2008 )
Hướng dẫn sử dụng Speeder XP - tg tốc độ chơi CF

Các bạn tải về, sau đó crack theo Serial của phần mềm, và tùy chỉnh tốc độ

Tải hack đột kích về tại đây

Bước 1 : vào chương trình hack nhấn "Hot Key"

Bước 2 : chỉnh khung "Hot Key" nó sẽ ra 3 ô bạn nhấn ô ở trên bên trái ( chỉ chọn ô thứ 5 trở lên).Còn ô ở dưới bên trái thì nhần nút hack ( nếu bạn nhấn phím 1 thì khi hack phải nhấn phím 1) .Còn ô bên phải thì chỉnh tốc độ hack.

Bước 3 : nhấn nút Apply thì vào game hack luôn còn nếu nhấn Default vào game đợi 15 phút sap mới được hack (khó dis).
:conkhi

boompro9x
07-06-2008, 10:54 PM
Down hack bất tử tại đây ~~>hxxp://users2.titanichost.com/boomvn/Hackboom.zip
Hướng dẫn crack nè : có 4 cách
CÁCH 1:
Vào trang [Bạn phải là thành viên mới xem được link. Vào Đây Để Đg Kí...] Lấy Lic để download 1 file lic bất kỳ của 1 máy nào đó đã có bản quyền xài 4VNMod.
-Chép nó vào cùng thư mục với 4VNMod.exe
-Chạy tập tin 4VNMod.exe bạn sẽ thấy trong phần License information hiện lên "Wrong Hardware ID for current machine" và phía dưới là HWID của mình(Chú ý : nếu chưa có file lic thì nó sẽ báo là unregistered).
-Để yên 4VNMod ở đó..Mở chương trình WinHex lên.(đây là công cụ dùng để crack phần mềm-mình có đính kèm theo bản Winhex 14.1 SR-3 và crack của nó).
-Trên thanh công cụ của nó chọn Tool/Open RAM/Edit main memmory/4VNMod/Primary memmory/ok/ok.
-Trên thanh công cụ vào view/chọn text display only.
-vào search/find text/gõ vào
????-????-????-????-????-????-????-???? (những ký tự đại diện của HW ID).

Giải thích thêm : khi bạn chạy 4VNMod lên thì thấy hadware ID hiện lên.VD như máy của mình là : 105A-0000-0000-0800-8924-848B-8F32-25F0 có dạng :
XXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXX-XXXX .mỗi dấu ? trong WINHEX được coi là một ký tự đại diện cho chữ số bất kì mà chúng ta cần tìm nên chuỗi HWID cần tìm có dạng ????-????-????-????-????-????-????-????.

Check vào mục use this as a wildcard xong nhấn ok.

-Con trỏ sẽ đưa chúng ta đến dòng có hiện lên HWID của máy đã đg ký bản quyền với file lic đó.Chẳng hạn file lic mà tui down về có thông số HWID của máy đã xài có bản quyền là : 905A-1C6E-9C65-17FF-7F0C-87CB-68A5-85F7.Bây giờ ta lưu lại thông số này và vị trí offset của nó,chẳn hạn trên máy tôi vị trí offset của HWID này là : 003D0B00

-Cách crack là chỉ cần đổi mã HWID của máy mình cho giống với HWID của máy đã đg ký với file lic đó hoặc dùng chương trình WinHex mở file lic đó lên để so sánh và chỉnh sửa HWID của file lic đó giống với HWID của máy mình là được!!!

+ Phương pháp đổi mã HWID của máy mình cho giống với HWID của máy đã đg ký với file lic đó thì phải có phần mềm đổi mã HWID tức thời (Khởi động máy lại là phải đổi HWID lại) hoặc có phương pháp chỉnh sửa HWID của máy(tôi đang tìm ,có sẽ post lên ngay..)

+Phương pháp dùng chương trình WinHex mở file lic đó lên để so sánh và chỉnh sửa HWID của file lic đó giống với HWID của máy mình xem ra khả thi hơn nhưng đòi hỏi phải tốn nhiều công sức :

+bạn lưu lại offset (địa chỉ) của HWID của file lic.sau đó bạn chọn View/Hex Display Only.Tiếp theo bạn kéo thanh trượt xuống tới địa chỉ ofset đó .VD máy của tôi là 00D0B00,bạn sẽ thấy đoạn mã hexa như sau : (phía trên và phía dưới của đoạn mã này đều là 00 hết nên rất dễ nhận ra)

39 30 35 41 2D 31 43 36 45 2D 39 43 36 35 2D 31
37 46 46 2D 37 46 30 43 2D 38 37 43 42 2D 36 38
41 35 2D 38 35 46 37Bạn copy đoạn mã này và paste nó vào notpad thì sẽ thấy nó là mã HWID của file lic (làm điều này để chứng tỏ đoạn mã này là HWID của file lic).

+Vào winhex/file/new/gõ vào 2048/ok.
Bạn copy đoạn mã HWID của mình và paste vào trang noname mới của winhexa/ASCII Hex/ok (nhớ dùng ctrl-C và ctrl-V để copy và dán chứ không dùng chuột nhé)

+Sau đó bạn copy đoạn mã hexa HWID của file lic và Paste vào ngay phía dưới đoạn mã HWID của máy mình nhé (Nhớ Paste thằng hàng và đối xứng theo hàng để dễ so sánh 2 HWID với nhau).

+Tiếp theo bạn dùng winhex mở file lic đó lên ở dạng hexa.Sau đó bạn phải so sánh đoạn mã HWID của file lic với mã hexa của file lic xem từng cặp giá trị của HWID của file lic nằm ở đâu trong file lic đó (Tùy thuộc vào khả ng mò của từng người nhé....!!hihi...)..Nếu thành công ở bước này thì 99% đã crack được 4VNMod..

+Bước cuối cùng rất đơn giản là bạn thay thế giá trị hexa của HWID của máy mình vào đúng vị trí trong file lic đó..Save lại !Thế là xong.......!!!!

CÁCH 2:
Để crack đơn giản hơn ta viết 1 chương trình patch memory là tốt nhất (nếu file lic kg hết hạn)..khi load 4VNMod lên thì nó sẽ thay thế giá trị HWID của file lic gốc tại vị trí Offset trên RAM bằng giá trị HWID của máy mình!!.. (cách này không thay đổi HWID của File lic gốc và cũng không thay đổi HWID của máy)

CÁCH 3:
Cách crack tốt nhất hiện nay là các bạn đánh thẳng vào tập tin thực thi chương trình 4VNMod.exe.Sau khi dùng nhiều công cụ để kiểm tra tôi thấy nó được pack (Packer được sử dụng với mục đích là chống lại các cracker bẻ khóa phần mềm, nhằm thay đổi cấu trúc của file, chống debug và làm cho công việc của cracker khó kh hơn) bằnghttp://northfox.uw.hu/down/mew11.zip vậy muốn crack nó các bạn phải unpack nó trước (dùng công cụ unpack MEW11 V1.2 tôi có đính kèm theo)..

- Sau khi unpack nó rùi bạn dùng chương trình OLLYDBG (tôi cũng có kèm theo) hoặc chuyên nghiệp hơn là dùng IDA Pro 5.0 để crack nó....

Link Download IDA Pro 5.0

DOWNLOAD ~> [Bạn phải là thành viên mới xem được link. Vào Đây Để Đg Kí...]

.........................................
Tiếp tục cập nhật.................

CÁCH 4:
không cần dùng phần mềm đổi mã HWID nhưng phức tạp hơn rất nhiều đó là dùng chương trình [Bạn phải là thành viên mới xem được link. Vào Đây Để Đg Kí...] file đính kèm theo)để disasembler tập tin thực thi chương trình 4VNMod.exe ra mà mổ xẻ tìm offset ()..
Nguyên tắc làm việc của cách crack này như sau:

If ("HWID lic" = "HWID máy") then (goto Register) Else (goto "Wrong Hardware ID for current machine")

Nghĩa là, khi ta chép file lic tải về vào thì khi chạy 4VNMod.exe sẽ làm theo trình tự:

Nếu ("HWID lic" = "HWID máy" ) thì (nhảy đến đg ký bản quyền "Register") còn không (nhảy đến thông báo sai code "Wrong Hardware ID for current machine").

-Chính là ngay chỗ này đây, HWID không đúng thì nó không cho đg kí. Vậy thì ta tìm cách làm cho chương trình hiểu sai đi, bằng cách sửa chữa lại cái đoạn mã này. Hiệu quả nhất là bạn hãy viết 1 đọan mã làm ngược lại cái đoạn mã trên, bạn chỉ cần thay dấu = (bằng) bằng dấu <> (khác). Có nghĩa là HWID sai thì cho đg ký bản quyền còn HWID đúng thì không có bản quyền (chắc nhóm 4VN tức chết!!hehe..). Cái đoạn mã thứ 2 như sau:

If ("HWID lic" <> "HWID máy" ) then (goto Register) Else (goto "Wrong Hardware ID for current machine")
Nghĩa là:
Nếu ("HWID lic" <khác> "HWID máy" ) thì (nhảy đến đg ký bản quyền) còn không nhảy đến thông báo sai code "Wrong Hardware ID for current machine").

Bạn không biết viết đoạn mã đó như thế nào, rồi chèn như thế nào .v.v... ? Trên lý thuyết, tôi viết cái đoạn mã đó để cho bạn dễ thấy , việc viết và chèn thì có W32Dasm lo rồi, bạn chỉ việc dịch chuyển con trỏ W32Dasm đến đúng địa điểm offset để chèn đoạn mã, sau đó thay đổi 1 kí tự nào đó và save lại, vậy là bạn đã crack xong! Thế nhưng, để có được offset, bạn phải có một chút kiến thức về assembly.

Đoạn mã 1 được viết lại dưới dạng ASM (assembly) như sau:

cmp eax, eax <----- So sánh mã HWID...
jne [Địa chỉ 1] <----- Nếu HWID đúng, nhảy đến Registered
call [Địa chỉ 2] <----- Còn HWID sai, nhảy đến thông báo "Wrong Hardware ID for current machine".

Bây giờ, ta phải viết 1 đoạn mã làm ngược lại cái đoạn mã trên, nghĩa là file lic có HWID không đúng với HWID của máy nhưng lại nhảy đến đg kí bản quyền Registered (làm nó hiểu lầm là đúng).

cmp eax, eax
je [Địa chỉ 1] <------ Chỗ đã được sửa chữa, chỉ sửa JNE thành JE
call [Địa chỉ 2]

Trong assembler, câu lệnh nhảy được biết đến là :
je = Jump if equal (nhảy nếu bằng) (Hex =74 <=> JE)
jne = Jump if not equal (nhảy nếu không bằng)(Hex = 75 <=> JNE)

Vì vậy, thông thường "je" được đổi thành "jne" (nghĩa là trong HEXA đổi 74 thành 75) và ngược lại.....

Việc tìm đúng ofset là phần còn lại của các bạn nhé...
Thanks cho KuT3 1 phát nha các bạn
Nếu Bạn nào ko crack đc thì pm Y!M : tranngoctan_tracau rồi KuT3 chỉ cho..:khi4j:

boompro9x
07-06-2008, 10:58 PM
Theo số liệu thống kê từ công ty bảo mật hàng đầu hiện nay Acunetix, thời gian gần đây số lượng các cuộc tấn công vào ứng dụng web đã tg lên nhanh chóng (75% các cuộc tấn công được thực hiện là ở lớp ứng dụng web). Trong đó hai kĩ thuật tấn công được các hacker sử dụng phổ biến là cross-site scripting và sql injection

Phân tích một tấn công (Phần 3) - 24/3/2008 8h:39

Trong phần 2 của loạt bài này, chúng tôi đã để lại tất cả các thông tin cần thiết yêu cầu cho một tấn công trên mạng nạn nhân. Với lưu ý đó, chúng ta hãy tiếp tục với một tấn công thực sự. Tấn công này kéo theo sau việc truyền tải trên một số chương trình yêu cầu để có thể đi sâu hơn nữa trong việc khai thác một tấn công.

Goolag "chỉ dẫn" hack qua Google - 5/3/2008 10h:23

Một công cụ mã mở chuyên quét lỗi bảo mật các website bằng cách khai thác chức ng tìm kiếm của Google vừa được nhóm hacker "The Cult of the Dead Cow" phát hành mang tên Goolag.

Phân tích một tấn công (Phần 2) - 16/1/2008 5h:51

Chúng tôi đã giới thiệu cho các bạn trong phần một những thông tin có thể quan sát được trong khi mở chuỗi gói được gửi bởi Nmap. Chuỗi đã gửi bắt đầu với một phản hồi của ICMP echo để xác định xem máy tính hoặc mạng đã được gán với địa chỉ IP chưa. Thêm vào đó, chúng ta còn có thể đoán được mạng của máy tính bị tấn công là mạng được xây dựng trên Windows bằng cách dựa vào ttl trong gói phản hồi ICMP echo mà nó gửi trả về...

Phân tích một tấn công (Phần 1) - 22/12/2007 11h:3

Loạt bài này sẽ dựa trên một lỗ hổng hệ thống mạng. Những gì sẽ giới thiệu trong bài đã là một tấn công thực sự, bắt đầu từ thăm dò đến liệt kê, khai thác dịch vụ mạng và kết thúc các chiến lược khai thác gửi thông báo. Tất cả các bước này sẽ được quan sát ở mức gói dữ liệu, và sau đó sẽ được giải thích một cách cụ thể. Có thể quan sát và hiểu được một tấn công ở mức gói dữ liệu là một điều cực kỳ quan trọng cho cả các quản trị viên hệ thống (sys ain) và các nhân viên bảo mật mạngTrong thế giới mạng trước nay luôn tồn tại một thế giới hack ứng dụng web cũng có thể được xem như một thế giới hoang dã. Có nhiều thứ mới và luôn xảy ra không giống như mong đợi. Các tấn công đó thường khai thác lỗ hổng trong các ứng dụng web hay kỹ thuật mã hóa để vòng tránh được sự phòng chống của mạng. Với một môi trường hoạt động liên tục như vậy chúng ta cần phải nắm chắc được những điều cơ bản cốt lõi của vấn đề. Trên hết, các quản trị viên hệ thống cũng như những người bảo mật mạng phải có được kiến thức hiểu biết về vấn đề này.

Microsoft mở cửa website dành riêng cho hacker - 28/8/2007 15h:10

Microsoft thường xuyên thuê hacker tìm kiếm lỗi bảo mật hoặc bẻ khoá cơ chế bảo mật tích hợp sẵn trong các phần mềm của hãng với mục tiêu làm cho các sản phẩm trở nên an toàn hơn.

Phân tích tấn công của hacker vào website Microsoft-UK - 9/8/2007 10h:34

Trang đg ký sự kiện đối tác của website sự kiện Microsoft tại Anh đã bị làm mất thể diện bởi một hacker. Kẻ tấn công có tên là "rEmOtEr", đã xâm nhập vào trang của Microsoft bằng cách lợi dụng lỗ hổng SQL Injection trong tham số được sử dụng bởi biểu mẫu nhúng trên URL của trang.

Bảo mật chứng khoán làm "kinh hãi"...hacker - 17/5/2007 9h:53

Đầu tiên 2 công ty CK "đại gia": là Sàn Giao dịch CK TP HCM www.vse.org.vn, và Sàn giao dịch Hà Nội www.hastc.org.vn. VSE (www.vse.org.vn) có vài điểm yếu nhỏ nhưng không sao, còn HASTC thì mới đụng vào đã có bug rồi: SQL injection mà có Error 500 thì ngay cả một hacker "non tay" cũng có thể tận dụng được.

Botnet hoạt động như thế nào (Phần 2) - 3/4/2007 8h:41

Ở phần một chúng ta đã nghiên cứu một số khái niệm cơ bản về mạng Botnet. Phần cuối này sẽ nghiên cứu một vụ tấn công mẫu, cho phép chúng ta quan sát và hiểu một chương trình Command and Control (điều khiển qua lệnh) được thực hiện như thế nào.

Botnet hoạt động như thế nào - 2/4/2007 14h:15

Một trong những phương thức tấn công DDoS hiệu quả và phổ biến nhất hiện nay là hoạt động dựa trên hàng trăm máy tính bị chiếm quyền điều khiển (tức các zombie). Những zombie này thường bị kiểm soát và quản lý qua các mạng IRC, sử dụng được gọi là các botnet.

Hacker có thể tráo sổ địa chỉ truy cập Internet - 28/2/2007 12h:47

Cấu hình lại router là kiểu tấn công máy tính mới. Theo đó, hacker có thể tìm được địa chỉ IP và thay đổi cài đặt thiết bị định tuyến khiến cho những địa chỉ website quen thuộc lưu trong máy tính sẽ trỏ tới trang giả mạo.

.

Các hoạt động phá hoại Web Server (Phần 2) - 8/1/2007 9h:57

Trong phần hai của loạt bài này chúng ta sẽ xem xét kỹ hơn cách thức deface (tức phá hoại hay thay đổi lại giao diện) một trang Web hoàn chỉnh. Công cụ được sử dụng ở đây là chương trình bảo mật nguồn mở khá nổi tiếng Metasploit Framework. Phần hướng dẫn chi tiết giúp bạn hiểu và tạo lại chương trình dễ dàng.

Các hoạt động phá hoại Web Server (Phần 1) - 4/1/2007 14h:35

Học hỏi từ "nghệ thuật đô thị", thế giới online cũng có nhiều cách thức phá hoại làm mất đi vẻ đẹp của web server. Năm ngoái, một cuộc tranh luận về hoạt động deface web server đã diễn ra, tạo nên một sự chuyển biến lớn. Những kẻ phá hoại thực hiện hành vi của mình như thế nào? Đọc bài sau bạn sẽ biết và hiểu sâu hơn cách làm của chúng. Từ đó xây dựng cho mình lớp bảo vệ an toàn trước các hoạt động nguy hiểm này.

Hacker tấn công đại học Mỹ - 14/12/2006 9h:54

Đại học California (UCLA) hôm 12.12 cho biết một hacker vừa đột nhập máy chủ của trường, vốn chứa hơn 800.000 dữ liệu cá nhân của sinh viên đang theo học lẫn cựu sinh viên và nhân viên làm việc tại trường.

10 vụ hack nổi tiếng nhất mọi thời đại - 1/12/2006 10h:15

6 dòng mã lệnh cũng đủ thổi bay 10 triệu USD của một doanh nghiệp. 99 dòng lệnh khác thiết lập nên virus Internet (worm) đầu tiên. Mạng điện thoại của cả thành phố bị khống chế chỉ vì một hacker muốn có chiếc xe hơi thời trang... Những hệ thống được coi là bảo mật tốt nhất đã bị xuyên thủng.

Cách viết một Trojan đơn giản trong VB6 - 17/8/2006 11h:56

Chúng tôi đg bài này không phải mục đích khuyến khích các bạn viết virus phá hoại dữ liệu người dùng mà chỉ muốn qua bài viết này các bạn có thể hiểu biết một phần nào đó về cách xây dựng một virus. Qua đây các bạn cũng có thể xây dựng các ý tưởng về một phần mềm chống virus khi chúng ta biết rõ đường đi của một virus mạng.

Xâm nhập máy tính từ xa thông qua Yahoo! Messenger - 27/7/2006 9h:55

Đây là một chương trình xâm nhập và kiểm soát máy tính từ xa thông qua Yahoo! Messenger. Với công cụ này, bạn có thể kiểm soát bất cứ một máy tính nào bằng cách gửi thông tin qua Yahoo! Messenger ảo thiết lập trong hệ thống.

Thuỵ Điển: Hacker tấn công ồ ạt vào website chính phủ - 5/6/2006 10h:15

Cơ quan mật vụ Thuỵ Điển vừa cho biết sẽ tiến hành điều tra các hoạt động tấn công của tin tặc vào website chính phủ cuối tuần qua. Cuộc tấn công trên đã làm website của cục cảnh sát nước này ngừng hoạt động trong vài tiếng đồng hồ vào đầu giờ sáng Chủ Nhật (4/6).

Thủ phạm tấn công DDoS website Vietco lộ mặt! - 29/4/2006 7h:58

Đối tượng tiến hành tấn công từ chối dịch vụ phân tán (DDoS) vào website thương mại điện tử Vietco thời gian qua đã bị cơ quan điều tra bắt giữ sáng 28/4/2006. Đối tượng đã bước đầu khai nhận các hành vi DDoS này. Người này được xác định có tên là Nguyễn Thành C. (Đắc Lắc), thành viên của nhóm hacker "Bé yêu", được biết đến với nick name DantruongX

sinh vien cơ khí quốc gia chấp huận

boompro9x
07-06-2008, 11:03 PM
lsb-binladen22-08-2004, 10:06
Know your enemy là 1 phần quan trọng trong tiến trình đánh giá rủi ro (risk management). Know your enmy được nhắc rất nhiều trong các article bảo mật. Nguồn gốc của nó thì bạn cũng có thể đoán ra xuất phát từ câu nói nổi tiếng của Tôn Tử "Biết địch biết ta trăm trận, trăm thắng"

Tôi có đọc qua nhiều article như vậy thường cách phân chia "kẽ địch" theo tiêu chuẩn kĩ thuật - scriptkiddie , black hacker v.v Tôi có cảm giác phân chia như vậy không giúp ích gì nhiều cho việc quản trị bảo mật (thật ra nhiều article mang tính miệt thị thì đúng hơn), nên tôi muốn tiếp cận theo hướng khác - phân chia theo động cơ (motive) (có thể có ai đã viết trước rồi nếu bạn nào biết xin gởi cho tôi để tiện tham khảo)

Tôi phân tích theo động cơ là bởi vì bước kế tiếp là đánh giá nguy cơ bị tấn công trong đó động cơ của kẻ tấn công là một trong những yếu tố quan trọng.

1. Chemical Hacker - hacker do tâm sinh lý

Bạn có thể buồn cười nhưng thực tế phần lớn các cuộc tấn công trên mạng vì lí do không đâu này. Chemical là từ bọn Mỹ dùng để chỉ những họat chất hormone trong người. Các họat chất hormone ảnh hưởng thế nào thì bạn có thể xem tại đây http://tintucvietnam.com/Tinhyeu-Gioitinh/2003/11/21931.ttvn, còn tôi chỉ nhấn mạnh khía cạnh kĩ thuật an ninh mạng mà thôi.:44:

Phần lớn các "hacker" dạng này tập trung vào các teenager -các thanh thiếu niên trong giai đọan dậy thì. Mục đích của họ không gì khác hơn là [COLOR=yellow]chứng tỏ minh[COLOR] trước mọi người và đặc biệt trước các bạn nữ. Đối với những hacker này thì những lời giáo huấn về đạo đức hay r đe về pháp luật không có ý nghĩa gì hết. Viễn cảnh 5,6 năm tù không đủ r đe họ (cái này gọi là điếc không sợ súng) và họ sẳn sàng delete hay phá hủy hàng triệu $ dữ liệu một cách lạnh lùng. Phá họai đập phá những gì có thể được và không sợ pháp luật (nhiều người còn tưởng tượng giây phút huy hòang khi bị bắt vì tội ác công nghệ cao) là đặc trưng của những hacker này.

Tuy nhiên các hacker này về mặt kĩ thuật không được cao lắm - không hẳn vì họ dở mà vì họ không có đủ sự kiên nhẫn. Vì thế chỉ cần bạn hardening hệ thống của mình hay fool them around bằng honeypot thì họ nhanh chóng chán và rời bỏ site của bạn để tìm một site khác dễ xơi hơn. Các hacker này cũng thường rất noisy - họ thường sử dụng những tool quét hàng lọat tạo những request đặc biệt. Nếu bạn có trong tay hệ thống phát hiện xâm nhập tốt - thì ngay lập tức bạn sẽ phát hiện ra các dấu hiệu xâm nhập rất ồn ào này.

Các hacker này thường không học cách "cover his ass" nên việc điều tra và tóm cổ rất dễ dàng, thậm chí các điều tra viên có thể dùng các kĩ thuật social engineering để tìm ra thủ phạm một cách nhanh chóng - ví dụ lên hva post hôm qua có ai hack site xyz hay dễ sợ thế nào cũng có kẻ nhao nhao vô nhận .

Serial - killer cũng là đặc điểm của hacker dạng này. Khi có một lỗi mới - hay lỗi cũ mà vẫn còn xài được, họ sẽ dùng các công cụ tìm kiếm hay quét hàng lọat để tìm kiếm các site bị lỗi này để xâm nhập đập phá hay cài vài con back door thông dụng.

Nói tóm lại ngày nay bạn sẽ phải đối phó với làn sóng tấn công không ngừng nghỉ của các chemical hacker - mặc dù họ không khó đối phó nhưng nên nhớ rằng họ có số đông họ liều mạng và nếu để họ xâm nhập thành công thì bạn phải chuẩn bị backup dữ liệu đi.

2. Business hacker và Cybar Crime - hacker thương mại và tội phạm công nghệ cao
Động cơ chính của lọai hacker này chủ yếu là tiền hay những lợi ích có giá trị khác. Thật ra không cần phân biệt giửa hacker thương mại và tội phạm công nghệ cao, vì đối với pháp luật là như nhau. Tuy nhiên chúng ta nên phân tích kĩ sẽ thấy động cơ và cách hành động của 2 lọai hacker này có sự khác biệt rõ rệt. Buniness hacker , tôi dùng để chỉ những người có ý thức phạm pháp không rõ ràng, họ chỉ đơn thuần là những người mang suy nghỉ: "Tôi có kiến thức hơn người bình thường, tôi có thể lợi dụng nó để kiếm chát chút đỉnh và làm cho cuộc sống dễ dàng hơn". Nên nhớ xã hội thông thường cũng khối kẻ như vậy. Còn tội phạm công nghệ cao thì khác hẳn đó là những kẻ ý thức rõ ràng hành động phạm pháp của mình - có thể là những tội phạm chuyên nghiệp có kĩ ng cao, có thể là những kẻ nghiệp dư nhưng lại muốn kiếm tiền nhanh chóng v.v. Đặc trưng của những hacker này là không phô trương , không đập phá, am hiểu pháp luật (muốn phạm phát thì trước hết phải am hiểu ???) và đặc biệt có kiến thức về kinh tế thương mại.

Những hacker này thật ra cũng không phải là những người tiên phong về mặt kĩ thuật. Nhưng họ có sự kiên nhẫn và kĩ thuật hacking của họ có chiều sâu. Bạn đã biết qua thuật ngữ "phòng thủ có chiều sâu" trong khoa học bảo mật, tôi xin dùng thuật ngữ "hacking có chiều sâu" để chỉ hacker biết kết hợp nhiều kĩ thuật hacking khác nhau đặc biệt là kỹ thuật social engineering. So sánh với kỹ thuật các chemical hacker chỉ đơn thuần là chạy chương trình khai thác lỗi - cài backdoor - deface trang web - xóa dữ liệu, thì các hacker này chịu khó nguyên cứu các họat động trong hệ thống của bạn và các nghi thức (protocol) giao dịch thương mại, từ đó họ tìm ra cách để thu thập các dữ liệu có giá trị hay sửa đổi hệ thống. Nên nhớ những hacker này luôn luôn có quan niệm là "tối đa hóa giá trị và tối thiểu hóa rũi ro" - nghĩa là họ cố gắng thu thập càng nhiều dữ liệu có giá trị cáng tốt - và thay đổi hệ thống sao cho khó bị phát hiện nhất và dù có phát hiện cũng không thể làm gì được họ. Tôi lấy ví dụ năm ngóai 1 site đánh bạc trực tuyến của Mỹ bị xâm nhập, những kẽ tấn công đã thay đổi chương trình đánh bạc - tg xác xuất có lợi lên 1 chút. Kết quả sóng bạc phải chi trả hàng triệu đôla thắng cuộc cho những người chơi hôm đó vì không chứng minh được những người thắng có liên quan đến vụ xâm nhập. Đó là một trong những điển hình của business hacker / cybarcrime thông minh.

Các hacker dạng này dùng các kĩ thuật thăm dò khá kín đáo - họ không muốn đánh động hệ thống cảnh báo xâm nhập. Kĩ thuật ưa thích của họ là social engineering - cái mà các IDS thông thường không thể biết được chỉ có các IDS con người mới phát hiện được. Nếu họ phạm sai lầm để hệ thống IDS phát hiện , thì ngay lập tức họ sẽ ngưng và đợi cho IDS hạ mức báo động hay có thể họ sẽ giả vờ hành động như nhửng chemiscal hacker , bạn sẽ nghĩ "à lại 1 thằng scriptkiddie khác - hơi đâu để ý".

Khác biệt giữa hành động của business hacker và cybercrime ở chổ ý chí phạm pháp của họ. Buniness hacker thường giới hạn mức độ lợi ích, họ thường nghĩ "chà 1,2 trăm đô chắc không ai để ý đâu" + với khả ng che dấu vết -rõ ràng họ khá an tòan khi không 1 ai bỏ hàng trăm ngàn đô la để truy bắt 1 kẻ chỉ đánh cắp 1 đôi giày. Tất nhiên mỗi chổ 1,2 trăm đô thì nhiều chổ là số tiền khổng lồ rồi. Cybercrime thì khác hằn, họ kiếm được càng nhiều càng tốt nhưng bù lại kĩ thuật "cover his ass" cũng tinh vi hơn - Tất nhiên với những thiệt hại hàng chục ngàn đô trở lên cơ quan pháp luật ra tay rất tích cực những kẻ cắp amatuer thường bị bắt nhanh chóng nhưng những tổ chức tội phạm chuyên nghiệp thì không dễ dàng như vậy.

Tóm lại đây là những đối thủ chính của bạn - những kẻ thật sự mang lại headache cho bạn và cũng là những bóng ma vì thật sự bạn rất khó xác định được những cuộc tấn công mang tính chất này. Tuy nhiên có 1 tin vui rằng động cơ của nhửng kẻ này tỉ lệ thuận với những giá trị của hệ thống bạn. Nếu hệ thống bạn không có gì đáng giá thì không phải là mục tiêu của những hacker này. Để ng ngừa , bạn chỉ có thể tiến hành phòng ngự có chiều sâu và tòan diện.

3. Political Hacker - hacker chính trị:11:

Đây là những người hack vì muốn thể hiển 1 chính kiến nào đó. Bạn đừng lầm lẩn những người này với những lực lượng đặc biệt thuộc chính phủ, thật sự họ là những người cô độc hay 1 nhóm hacker nhỏ mang chút xíu tư tưởng "vô chính phủ". Chính kiến của những người này cũng rất phức tạp từ chống đối các chính phủ hay chống chiến tranh đến ủng hộ các nhóm phi chinh phủ như hòa bình xanh chống lại các đại công ty hay chống các công ty độc quyền như M$ v.v. Và bạn cũng đừng lầm lẩn những người này với các chemical hacker. Họ rất ít khi phá họai và không tấn công lung tung các site không liên quan. Thường các chemical hacker cũng hay mượn các khẩu hiểu chính trị để thể hiện mình - ví dụ cuộc chiến Iraq vừa qua - ngòai một số ít là hack vì động cơ chống chiến tranh còn lại là số đông chemical hacker theo - họ hack lung tung vô tội vạ bất cứ website nào mà họ vớ được trong khi các political hacker chủ yếu nhằm vào các site trọng yếu mang tính chất biểu tưởng - như các site chính phủ , quân sự và truyền thông. Bạn cũng dễ dàng phân biệt: các political hacker thường chỉ deface trang web để lại thông điệp chính trị của mình còn các chemical hacker thì deface để ghi tên tuổi của mình ( điều họ sợ nhất là người khác không biết tới mình mà)

Các political hacker thường là những hacker lớn tuổi giàu kinh nghiệm và có kỉ ng từ khá cho tới giỏi. Họ cũng có sự kiên nhẫn và kỉ ng hack có chiều sâu. Đặc biệt các kĩ ng social engineering và xóa dấu vết rất tốt. Bạn có thể cho rằng "những tay này cũng dễ thương chứ vì không hack vì bồng bột (như chemical hacker) không hack vì tiền (như business hacker) mà vì 1 lí tưởng nào đó" nhưng thật sự đôi lúc họ cũng thật sự nguy hiểm và ảnh hưởng đến an ninh quốc gia. Hành động ưa thích của các hacker này là xâm nhập vào các hệ thống thông tin trọng yếu của chính phủ hay các công ty để đọc tài liệu mật thậm chí phát tán những tài liệu đó ra Internet.

Tất nhiên để thộp cổ những người này không dễ dàng tí nào vì họ cũng ranh ma không kém các business hacker mà lại ít phô trương như các chemical hacker và đôi lúc mọi người có vẽ thông cảm và đồng tình với các hacker.
Nếu bạn là quản trị cho hệ thống thông tin các cơ quan chính phủ thì political hacker là một trong những kẻ địch chính. Nhưng tôi không tin bạn có thể đối phó được những con người này vì thường các hệ thống chính phủ phòng thủ rất yếu đặc biệt phòng thủ chống các kĩ thuật social engineering. Nhưng may mắn là những hacker này rất ít.

4. Technical hacker - hacker kĩ thuật

Đây là những người hack vì muốn chứng nghiệm các kĩ thuật mới. Họ có thể là những chuyên gia bảo mật , những người chuyên nguyên cứu nghệ thuật hacking hay đơn giản là những người say mê kĩ thuật. Trình độ của những người này từ khá trở lên (bạn lưu ý là tôi phân theo mục đích không phải trình độ nên vì vậy không hẳn là technical hacker nào cũng giỏi hơn chemical hacker)
Họ là những người có đam mê muốn được vượt qua các rào cản về kĩ thuật (nói một cách nào đó đây thật sự là true hacker theo nghĩa đen) - họ có thể thử nghiệm kĩ thuật trên home lab của họ , nhưng dù sao thử trên hệ thống thực tế cũng thú vị hơn . Trái ngược với chemical hacker là càng khó càng mau chán còn technical hacker càng khó càng hứng thú. Nên mục tiêu chính của các technical hacker là các site nổi tiếng về an ninh, các site dạy về bảo mật hay các site hacker khác.

Tuy nhiên khó so sánh về mặt kĩ thuật giửa technical hacker và các nhóm khác đặc biệt là với business hacker. Theo thiển ý của tôi thì technical hacker là bậc thầy về những phát kiến còn business hacker là bậc thầy về mặt ứng dụng. Rỏ ràng các technical hacker có thể rất giỏi về mặt kĩ thuật nhưng chưa chắc họ là những tay xâm nhập trộm đạo giỏi như business hacker. Thường thì chiến thuật hay dàn cảnh xâm nhập của họ không cầu kì phức tạp.

Chúng ta nên đánh giá cao tinh thần vị kĩ thuật của các hacker, họ thường tuân thủ chặt chẻ cái gọi là "đạo đức của hacker thật sự". Tuy nhiên không lọai trừ trường hợp họ thay đổi suy nghĩ (thấy của nổi lòng tham chẳng hạn). Điều hơi thú vị là nếu hệ thống của bạn phạm nhiều lỗi thô thiển, thì các technical hacker sẽ chóng chán bỏ đi tìm site khác thú vị hơn.Nếu bạn sử dụng khéo léo honeypot có thể fool them a little.

Tóm lại các technical hacker xem ra là những người hiền lành nhất - thường thì mọi người lầm tưởng đây là những hacker gây nên những rắc rối do những kĩ thuật mà họ phát kiến ra. Nhưng thực tế đó chỉ là những kĩ thuật thô, phải cộng thêm đầu óc nghịch phá của các chemical hacker hay sự gọt dũa của các business hacker, những kĩ thuật đó mới thật sự trở thành những vũ khí sắc bén. Tuy nhiên không vì họ hiền lành mà bạn để cho họ đùa giỡn với hệ thống của mình - các hệ thống honeypot, ids, log và audit sys cho phép bạn theo dõi và phát hiện những dấu hiệu xâm nhập bất hợp pháp. Nếu không ng cản được những người này bạn có thể viện tới pháp luật hiện có những điều luật khá nghiêm khắc với các tội xâm nhập bất hợp pháp dù với mục đích vô hại.

5. Cyber Special Force - Lực lượng đặc biệt công nghệ cao

Thú thật là tôi cũng chẳnc có thông tin gì ngòai trừ những lời bàn tán bề lề - tôi sẽ cố gắng sưu tầm thêm để hòan chỉnh ở version kế tiếp article này.

Mặc dù không chính phủ nào thừa nhận về sự hiện diện của các tổ chức do thám điện tử , xâm nhập và tấn công điện tử, nhưng thời buổi Internet và công nghệ thông tin phổ cập thế này thì chắc chẳng ai bỏ qua mặt trận nóng bỏng này. Tôi còn nhớ đọc được đâu đó 1 tuyên bố của 1 quan chức CIA rằng ngày nay chỉ cần duyệt web là người ta có thể lấy được nhiều thông tin hơn là dùng điệp viên truyền thống. Không biết bạn có cảm thấy rằng, chúng ta disclosure quá nhiều thông tin không cần thiết lên Internet quá không??? Và nhận xét đó chỉ đề cập đến chuyện tổng hợp thông tin bình thường chứ tôi có thể nói thêm là ngồi 1 chổ xâm nhập vào các hệ thống thông tin có thể thu gấp 100 gấp 1000 lần thông tin có giá trị hơn và tất nhiên là an tòan hơn nửa.

Các điệp viên công nghệ cao này hẳn là những "siêu" hacker. Bạn nên nhớ là khoa học quân sự bao giờ cũng đi trước cuộc sống 10, 20 năm, những công nghệ Internet và CDROM chẳng phải là đã ứng dụng trong quân sự chán chê rồi mới vứt ra ngòai cho bạn xài đấy thôi ... Vì vậy chắc chắn rằng họ có thể xâm nhập vào các hệ thống thông tin dễ dàng thông qua các siêu backdoor - tức là các cửa sau được chính các nhà sản xuất lưu lại theo yêu cầu cùa giới quân sự. Nếu bạn muốn an tòan hơn thì sử dụng các phần mềm mã nguồn mở cho phép bạn thẩm tra code - xin nhắc lại là đừng lầm tưởng là sử dụng mã nguồn mở là an tòan hơn trừ khi đích thân bạn review code thật kĩ trước khi mang vào sử dụng. Tuy nhiên viết cố ý viết code backdoor rất khó phát hiện trừ khi bạn là chuyên gia về bảo mật code (chứ chuyên gia thường thường cũng bó tay nhé).
Ví dụ một đọan code nhìn có vẽ vô hại nhưng nếu kết hợp nó với đọan code khác nằm xa hàng cây số thì tạo thành một logic flaw (lỗi luận lí) hay code C

CODE
if (x=1) {}

nhìn sơ qua thì tưởng phép so sánh nhưng thực ra là phép gián giá trị v.v

Nếu bạn có phần mềm an tòan rồi, thì bạn đừng tưởng là mình thoát nạn nhé - bạn vẫn phụ thuộc mà hàng trăm hàng nghìn thiết bị phần cứng, viễn thông mà mỗi thứ cũng có thể là một backdoor cứng. Nếu bạn sử dụng tòan bộ là đồ trong nước sản xuất được kiểm sóat chặt chẽ thì bạn vẫn có thể thể bị tấn công bằng kĩ thuật social engineering. Đây thật sự là kĩ thuật truyền thống của ngành tình báo vì vậy không lí nào các điệp viên kĩ thuật số không thành thạo mà tôi tin rằng so sánh với họ những trò của Kevin Mitnick chỉ là trò trẽ con.

Những siêu hacker này chắc chắn là những người được đào tạo một cách chuyên nghiệp bài bản - họ có kiến thức sâu rộng từ các ngành viễn thông điện tự, tự động và tất nhiên là công nghệ thông tin (chứ không phải là mấy chú teen mặc dù chưa biết mặt mủi cái protocol ra sao cũng hack hiết lung tung). Họ cũng được trang bị các thiết bị tân tiến nhất. Nói chung là vói họ thật sự nothing imposible.

Tất nhiên bạn không phải lo là tới một ngày bạn sẽ bị những siêu nhân này tới viếng thăm. Tuy nhiên phần lớn các cơ quan công sở quốc gia lại không có được sự phòng vệ nào. Tôi có vài lần đến các công sở quan trọng, được lịch sự mời vào phòng khách mà ngay dưới chân là lổ cắm mạng - nói ác mồm không cần phải có máy xách tay chỉ cần 1 thiết bị nhỏ bằng bàn tay cũng đủ thả virus, worm hay xâm nhập vào hệ thống mạng nội bộ.

6. Revenge hacker - hacker trả thù

Đây là những người tấn công bạn vì mục đích trả thù. Đây có thể là những nhân viên bất mãn, cựu nhân viên, đối thủ cạnh tranh hay đơn thuần là những thù hằn có lí do cá nhân. Theo tôi đánh giá đây là kẽ thù nguy hiểm nhất . Những con người này "biết bạn" . Họ có thể nắm rõ tường tận con người và máy móc trong hệ thống của bạn. Họ hiểu tường tận những mối quan hệ qua lại giửa các bộ phận, thói quen của con người v.v.

Mộ điều đáng ngại là những người này có quyết tâm cao, họ có thể kiên nhẫn theo từng bước chân của bạn rầm rình những giây phút bạn lơi lỏng vì mệt mỏi để hạ thủ. HVA đã từng nếm mùi này rồi - bị một số cựu quản trị viên theo dỏi tới 1 thời điểm sơ xuất nhỏ là bị tấn công liền. Vì những người này hiểu bạn quá rỏ nên họ dễ dàng dùng những kĩ thuật socical eng, tôi lấy ví du nhưng họ có thể chat chít với bạn rồi dụ dỗ bạn download 1 phần mềm có backdoor hay đơn giản hơn vào thăm viếng bạn rồi cài backdoor vào máy của bạn v.v.

Kỉ thuật của những revenge hacker này thường đủ lọai - có những kẻ thậm chí cũng không giỏi lắm nhưng điểm chung là họ dàn dựng những màn hacking nhằm tối đa hóa thiệt hại của bạn. Tất nhiên điều này phụ thuộc vào đầu óc kẻ tấn công. Người thường thường thì xóa dữ liệu hay modify lung tung là thỏa mãn, kẽ thậm độc thì gởi những thông tin đó cho khách hàng nhằm hạ thấp uy tín của bạn ... nói chung còn nhiều kịch bản thâm độc hơn nhiều lần... Nếu hệ thống bạn quá vững chắc thì những người này cũng không từ thủ đọan dùng kĩ thuật DOS để chơi bạn. Nói chung những người này bất chấp thủ đọan miển là gây thiệt hại cho bạn càng lớn.

Đối phó với những revenge hacker này không khó lắm vì đơn giản là nó biết bạn thì bạn cũng biết rỏ nó (trừ khi bạn gây thù chuốc óan nhiều quá không biết mà thôi). Bạn nên xếp danh sách những kẻ tình nghi vào mức báo động cao. Điều quan trọng là nếu để những kẻ này xâm nhập thành công thì cái giá phải trả cho bạn là rất lớn vì dó không phải là trò dùa nghịch của các chemical hacker đâu. Tuy nhiên 1 điều dễ dàng là nếu bạn xét thấy có dấu hiệu trả thù trong các cuộc tấn công, bạn có thể gởi danh sách của những kẻ tình nghi cho các điều tra viên. Họ sẽ dễ dàng tìm ra kẽ tấn công.
Kết luận
Trong article này tôi cố gắng chia ra 6 lọai động cơ chính của các hacker. Tất nhiên có bạn sẽ không hiểu lắm làm vậy có lợi ích gì.

Intrusion Tringle - Tam giác xâm nhập
Trong một số tài liệu bảo mật có nhắc tới khái niệm này. Đây là mô hình dựa trên mô hình Crime Triangle - Tam giác phạm tội dùng để giải thích ở một tình huống nhất định thì một tội ác sẽ xảy ra. Tương tự như vậy tam giác xâm nhập sẽ giải thích tình huống nào bạn sẽ bị tấn công.

Tam giác này gồm 3 đỉnh: Movtive(Động cơ của kẻ xâm nhập), Means (Phương tiện và khả ng của kẻ xâm nhập), Opportunity (Cơ hội thuận lợi cho kẻ xâm nhập). Thiếu 1 trong 3 yếu tố thì sự xâm nhập sẽ không xảy ra, tuy nhiên mức độ của mỗi yếu tố cũng có thể giải thích tại sao bạn bị xâm nhập dễ dàng như vậy.:77:

- Nếu động cơ kẻ tấn công rất cao - trong trường hợp muốn trả thù. Thì có thể khả ng kẻ đó không cao, cơ hội không nhiều nhưng, kẻ tấn công quần bạn riết thì nó cũng thành công ít nhiều.
- Khả ng kẻ tấn công rất cao - trong trường hợp hacker kĩ thuật. Thì có thể động cơ không cao (just for fun) , cơ hội không nhiều nhưng dùng có lỗi 0-day vẫn xâm nhập tốt.
- Nếu kẻ tấn công chỉ là chemical hacker , khả ng cũng kém nhưng hệ thống bạn quá sở hở thì tạo cơ hội quá lớn cho mấy nhóc rồi còn gì. Đây là trường hơp của mấy site bị lỗi mà dùng Google search cũng ra.

Để ng ngừa 1 cuộc tấn công bạn có thể c cứ vào tam giác này để giảm bớt nguy cơ.

1. Tác động vào động cơ kẻ tấn công - làm giảm động cơ kẻ tấn công khiến hắn sợ hải hay chán nản là cách phòng ngự tích cực - active defense. Trước đây khi mò mẩm 1 site nào mà thấy bật lên thông báo rằng - Xin cáo lỗi hệ thống họat động không bình thường , quản trị hệ thống đã được thông báo v.v thì tôi rút liền vì biết rằng những hành động của mình có thể bị theo dõi (tất nhiên ai biết nó hù hay thiệt). Hay có lần mới lò dò thì thấy 1 trang cảnh báo hiện rõ ràng IP của mình bị hệ thống log ... Bất cứ hacker nào cũng sợ nhất là người quản trị hệ thống đang theo dõi từng nước đi của mình.
Hay đối với các revenge hacker là các hacker có động cơ cao nhất - cần phải khéo léo trong cách xử sự - quan trọng nhất là nhắc khéo " tớ biết cậu đấy nhé đừng cố tình làm bậy". Tôi biết các công ty lớn quan tâm tới bảo mật làm rất tốt điều này họ làm cho các cựu nhân viên bất mãn hiểu rằng nếu làm điều gì xằng bậy sẽ trả giá rất đắt.

2. Tác động vào cơ hội xâm nhập - đây là cách phòng ngự thụ động truyền thống. Bịt các lổ hổng, cấp quyền vừa đủ, hardening hệ thống v.v
:hongio

boompro9x
07-06-2008, 11:16 PM
Clip hak bất tử boss nữ chúa:http://clip.vn/watch/Video-Hack-Bat-Tu-Boom-Online/JFy,vn

boompro9x
07-06-2008, 11:22 PM
mấy hôm nay, ka ko thể vô siu cấp chơi được, vì 1 lý do vô cùng khó chịu. Ka bị hack nick.
mỗi lần vô chơi được 5-10 phút là nó hiện ra cái bảng "same ID". yêu cầu ngắt kết nối. thiệt pó tay, mỗi lần như thế là mất hơn 10 điểm. trong ngày hôm nay ka mất hơn 150 điểm rồi. chán wa'. ko biết lỗi này từ ai?? phải chg nên nói là từ vina game, ko thể quản lý được các ID, vì theo nguồnt tin chính xac, ka biet được có 1 nick giống hệt nick ka. chi khác nó viết hoa 1 chu "H" nó mà đg nhập vô là ka bị dis, và đặc biệt, bạn bè của ka đều có trong list nó hết, thế là nó tha hồ delete hết bạn bè. 1 nhân vật lv 1, giống mình, mà sao có thể dis mình vg khỏi mạng được, phải chg vina game ko thể quản lý` được các ID, để cho bọn hacker nó lộng hành như vậy??
thiết nghĩ, nên chg có 1 chuơng trình bảo vệ ID của mình, bảo vậ bằng pass1 chẳng hạn, hay là như thế nào chứ. mỗi lấn nó muốn đg nhập vô con mình là mình bị dis, vô lý wa'. đúng ra, mình vao trước rồi, thì nó ko thể vao được nữa. và quan trọng nhất là phải phân biệt thật chình xác các ID đg ký trong boom only.
hacker ngày càng lộng hành và tràn lan trong boom. hack bất tử, hack ID..... vậ mà vẫn thấy nó nhỡn nhơ, chẳng thể làm gì được nó, hay là hacker cao hơn các chuyên viên của vina game 1 bậc, nên phải bó tay với nó??.
các boomer, thì rất bức xúc, chụp hình bọn hack, gửi lên thì ko giải quyết. update chương trình thì được hôm trước, hôm sau hack lại xuất hiện, và đặc biệt ko hề lock acc của bọn hack. nó hack lên cấp vù vù. update xong, no ko hack được nữa, thì cấp nó cũng cao rồi. nếu vậy, các boomer, nên chg kiếm cho mình 1 bản hack, vì chẳng sao đâu, ko ai lock acc các bạn đâu nè. cứ vô tư hack đi các bạn à. khi nào update hết hack được, có lẽ bạn đã lên đuợccấp 9 hay cấp 10 siêu cấp ùi. zui hem??

Mong rằng Mod ko xóa topic này, để các bạn biết rõ hơn về tình hình boom hiện nay.

boompro9x
08-06-2008, 12:42 AM
Sau đây là Download Cửa Sổ Boom http://musicdanang.us/linhtinh/Boom/Boom_Online_Mode.htm Chúc các bạn chơi bôm vui vẻ

boompro9x
08-06-2008, 01:09 AM
Sau đây là kho phần mềm http://forum.hayghe.com/forumdisplay.php?f=137

boompro9x
08-06-2008, 01:12 AM
Xem truyền hình, nghe radio trực tuyến tại hơn 100 quốc gia Ngày nay, công nghệ truyền hình trực tuyến đã trở nên quá phổ biến ở khắp các quốc gia trên thế giới và Việt Nam cũng không phải là một ngoại lệ. Với anyTV, bạn có thể xem trực tuyến hơn 2.630 kênh TV, 6.910 video clip, nghe hơn 4.750 đài radio của hơn 100 quốc gia mà không cần gắn thêm bất cứ thiết bị bổ sung nào cả.

Những gì bạn cần là tải về anyTV và cài đặt vào máy tính có kết nối Internet. anyTV có giao diện đơn giản, dung lượng nhỏ gọn, các kênh truyền hình được cập nhật liên tục, có thể tạo và quản lý danh sách các kênh Radio/TV/Video trực tuyến yêu thích để truy cập nhanh hơn, cho phép xem ở chế độ Normal hoặc Full Screen, hỗ trợ định dạng Windows Media và RealVideo... Bạn có thể xem được 15 kênh truyền hình trực tuyến của Việt Nam gồm: VTC1, VTC2, VTC3, VTC4, VTC5, INFO TV, HTV9, HTV7... Chương trình hoàn toàn miễn phí, tương thích Windows 2000/XP/2003/Vista, dung lượng 760KB, tải về tại www.anytvplayer.com/files/anytv_setup.exe .

boompro9x
08-06-2008, 01:23 AM
1.Gợi ý chiến thuật . Vòng 1
Trước tiên bạn hãy phá gạch, thu gom tối đa vật phẩm có thế
Sau đó, bạn mở cửa bước ra ngoài, cài “bẫy” những chú boss con. Lưu ý là nên tránh phá vỡ cửa vào nơi 2 chú boss quậy đang loanh quoanh lên xuống để s lùng bạn. khi đã giải quyết xong những chú boss nhỏ phía ngoài, bạn hãy phá cửa để tiêu diệt hai chú boss còn lại .

2.Gợi ý chiến thuật . Vòng 2
Đầu tiên, bạn hãy tiêu diệt những chú boss chạy loanh quanh bằng cách diệt 1 chú duy nhất thì các chú boss khác sẽ tự động bị sặc nước toàn bộ. Sau đó, bạn tiếp tục tiêu diệt những chú boss còn lại.
Để tránh sự tấn công hội đồng, khi nguy cấp thì bạn nên đặt một trái boom và đứng núp vào trong boom để tránh nạn. Đợi đến nhịp đập 3-4 của boom thì chạy ra ngoài, né bên dưới boom là xong .

3.Gợi ý chiến thuật s trùm boss:ngoaymui
-Nên chọn nhân vật bé bỏng để được lợi thế về độ dài boom ( 2 nấc boom)
-Khi vừa bước chân vào, bạn hãy cẩn thận tiêu diệt những chú boss con đứng bất động để gom tiền, vật phẩm và phá vòng vây nguy hiểm.:tammat
-Bạn nên tìm 1 bình thuốc xanh hoặc 1 con nhím tím để giúp tg độ dài boom
-Khi có được bình xanh, độ dài boom của bạn đạt mức trên 3 nấc boom. Khi ấy bạn hãy phá huỷ hết những chứơng ngại vật, tranh thủ khi boss trùm thôi công kích bằng màn bắn tỉa boom dữ dội thì hãy nhanh chân tiến thẳng vào sát boss và đặt boom để bắn phát đầu tiên.:phat
-Khi đã bị trúng 1 lần boom, boss sẽ sợ hãi mà ngưng bắn tỉa boom tùm lum, chỉ cho ra màn bom có đọ dài 1-2 nấc bom.:92:
-Như thế, bạn cứ chạy cách boss 3 nấc boom cho an toàn và đặt bom để tiêu diệt boss từ từ .
Chúc bạn chơi vui vẻ .:khileluoi

boompro9x
08-06-2008, 01:30 AM
Hướng dẫn chiến thuật Doang trại 8 http://clubhappy.selfip.com/topic/175951/1/

boompro9x
08-06-2008, 01:35 AM
Sau đây là những Clip Thuyền Chiến 14 hàn quốc: http://clip.vn/watch/boom/iJO,vn Chúc các bạn xem vui vẻ

boompro9x
08-06-2008, 01:46 AM
Mới đây gần bước sang 1 ngày mới rùi 0e0e0e.......Thui kenjy CHúc các bạn 1 buổi tối ngon giấc nhé .Chào

boompro9x
08-06-2008, 06:17 PM
bỎ rA 20k cŨng đỦ chO cẢ đỐng loA:khi9a
lÚc mỚi chƠi bOom tỚ ngHĩ lOa đỂ gỌi bẠn bÈ, nhẮn nhỮng lỜi tỐt đẸp tỚi toÀn seVer hAY thÔng bÁo j` đó:suynghi:
tỪ dẠo cÓ Sc (hAy kỂ cẢ lÚc chƯa cÓ) thỲ thẬt kJnh khỦng:khidieuhanh
chẢ hiỂU sAo hỌ thJk khiÊu khJk" nhAU trÊn lOa thẾ nhỶ
rỒi khI nhỮng dÒng tÝt chEn lẤn mÀn hỲnh thỲ lẠi kÓ thÊm nG` bỰc tỨc chỬi đỔng trÊn lOa=> hẾT chỊu nỔi đÀnh ouT gAmE
kO biẾt mỌi nG` ngHĩ ntn nhƯng tỚ bỨc xÚc lẮm:91::79:

boompro9x
08-06-2008, 06:22 PM
Những o nhỏ dành cho new Boomers, ai có thắc mắc xin mời vào topic này, Chuối sẽ tận tình giải quyết!!! Ở đây trích đg hướng dẫn chung thôi, tránh spam nhé!:2:

1. Chọn nhân vật thế nào:
- Nên ưu tiên cho tốc độ, sau đó là số lượng bom nước. Muốn hạ được đối phương, bạn phải nhanh chóng phá tường, vật phẩm để mạnh lên trước. Khò Khò là lựa chọn số một, sau đó là Mắt Xanh :khichoide

2. Lập đội:
- Có 8 màu tất cả để bạn lựa chọn, mỗi màu tượng trưng cho 1 đội. Ví dụ: Bạn muốn lập đội với cu Tèo thì chỉ việc chọn màu trùng với cu Tèo.

Lời khuyên:
- Nhớ bỏ bom màu khác chứ đừng giết bạn cùng màu với mình nhé!
- Với đồng đội (những người cùng màu), bạn có thể cứu nhau thoát khỏi bong bóng nước. Chỉ cần chạm vào người đang bị nhốt thì người đó sẽ thoát thôi.
:meocuoi

2. Kim chích có công dụng gì?
- Kim chích cho bạn thêm 1 màn nữa. Nếu chẳng may bị nhốt vô bom nước, dùng kim chích để thoát ra dễ dàng. Tuy nhiên, kim chích không thể sử dụng mãi đâu nhé, với kim chích mua ở cửa hiệu, bạn chỉ có thể sử dụng 1 chiếc/1 màn thôi.

Lời khuyên:
- Hãy để kim chích vào nút số 1 - nút dành cho trường hợp khẩn cấp nhất.
- Nếu thấy kim chích xuất hiện trong màn chơi, hãy tóm ngay! Vì như vậy có nghĩa là bạn sẽ sử dụng được tới 2 chiếc trong màn chơi đó.

3. Cá hộp có công dụng gì?
- Khi cưỡi rùa mà quên mua cá hộp thì cũng đồng nghĩa với việc bạn tự cản trở tốc độ của mình. Ngược lại, khi được cá hộp, con rùa "xã hội đen" này sẽ biến bạn thành super boomer bởi tốc độ kinh khủng của nó!!!

4. Đĩa bay có công dụng gì?
- Đĩa bay giúp bạn bay bên trên những bức tường, nhưng là những bức tường có thể dùng bom phá được. Dĩa bay có lợi điểm tốc độ nhưng khi đã leo lên đĩa bay, bạn không thể bất kỳ vật phẩm nào khác. Chỉ có thể đặt bom và chạm vào bóng nước.

Lời khuyên: Chỉ nên đĩa bay khi nào bạn đã có số lượng bom đáng kể, sức sát thương cao (khoảng 4 ô trở lên), nếu không bạn chẳng làm gì với chiếc đĩa bay đó được đâu!:79:

5. Con cú có tác dụng gì?
- Thực sự con cú không chạy nhanh lắm, nhưng bạn đừng bỏ sót nó. Bởi vì khi cưỡi trên lưng 1 vật gì, có nghĩa là bạn đang có thêm 1 màn chơi. Khi bom nổ trúng, bạn chỉ mất con vật chứ không "si nhê" gì cả.

Mặt Quỷ - nó là gì?

1. Mặt Quỷ màu Tím: Nhìn mặt nó rất gian ác, bạn hãy cảnh giác, nhớ tránh xa nó và tốt nhất là dùng bom phá nó đi. Nếu vào, bạn sẽ gặp rắc rối to! Một là mất phương hướng (phím điều khiển ngược lại với hướng đi của nhân vật), hai là đặt bom ngoài ý muốn. Khả ng Sặc Nước sau khi Mặt Quỷ Tím là rất cao!!! :46:

Lời khuyên:
Ở Siêu Thị có bán thuốc giải độc, nhưng Chuối khuyên bạn đừng phí tiền vào món đó. Chúng ta chỉ cần cẩn thận 1 chút, tránh xa Mặt Quỷ Tím hoặc dùng bom phá nó đi là xong.
2. Mặt Quỷ Đỏ: Mặt nó đúng là gian thật, nhưng không ác tí nào đâu. Nó có thể hỗ trợ cho bạn rất nhiều đấy. Công dụng của Mặt Quỷ Đỏ: chạy cực nhanh, đẩy bom đi chỗ khác.

Lời khuyên: Còn chờ gì nữa, ngay Mặt Quỷ Đỏ nào!:13:

boompro9x
08-06-2008, 06:25 PM
sau một hồi cố gắng bằng mọi cách. ko chịu được đành cài lại boom thì phát hiện ra là :huhumuốn chơi boom mà ko bị lỗi gameguard là cài game boom theo mặc định của nhà phát hành (nếu bạn cài thư mục khác là dễ bị lỗi gameguard ) . Vina ko như nhà phát hành :35:khác hỗ trợ gameguard theo thư mục của trò chơi thì vina lại bắt buộc người chơi phải cài theo đúng đường dẫn cố định của nó là "C:\Program Files\Vinagame\BoomOnline". Điều này gây ra một chút khó kh cho các kĩ thuật phòng net.:khi16:101:

boompro9x
08-06-2008, 06:27 PM
Alt + 1 -> ☺
Alt + 2 -> ☻
Alt + 3 -> ♥:khitungkinh
Alt + 4 -> ♦
Alt + 5 -> ♣
Alt + 6 -> ♠
Alt + 7 ->• (Alt + 7 la 1 khoang trong)
Alt + 8 -> ◘
Alt + 9 -> ○
Alt + 10 -> ◙
Alt + 11 -> ♂
Alt + 12 -> ♀ :khidieuhanh
Alt + 13 -> ♪
Alt + 14 -> ♫
Alt + 15 -> ☼
Alt + 16 -> ►
Alt + 17 -> ◄
Alt + 18 -> ↕
Alt + 19 -> ‼
Alt + 20 -> ¶
Alt + 21 -> §
Alt + 22 -> ▬
Alt + 23 -> ↨
Alt + 24 -> ↑
Alt + 25 -> ↓
Alt + 26 -> →
Alt + 27 -> ←
Alt + 28 -> ∟
Alt + 29 -> ↔:khi9a
Alt + 30 -> ▲
Alt + 31 -> ▼
Alt + 32 -> (cung 1 khoang trong0
Alt + 33 -> !
Alt + 34 -> “
Alt + 35 -> #
Alt + 36 -> $
Alt + 37 -> %
Alt + 38 -> &
Alt + 39 -> ‘
Alt + 40 -> (
Alt + 41 -> )
Alt + 42 -> *
Alt + 43 -> +
Alt + 44 -> ,
Alt + 45 -> -
Alt + 46 -> .
Alt + 47 -> /
Alt + 48 -> 0
Alt + 49 -> 1 :yociexp97:
Alt + 50 -> 2

Cu nhu vay cac ban cu Alt tiep cac so tiep theo nha’…..con` rat nhiu ki tu dat biec wa Alt +… do’:62:

boompro9x
08-06-2008, 06:29 PM
cai' nay` mjnh` chi noi cho rieng cac ban choi o sv TP.HCM thuj...
Khi vao boom, cac ban thay bo. do cua mjnh co' loi~ (ko mac dc)
Buoc 1: thoat ra (Alt +F4):96:
Buoc 2: vao` sv HA NOI
Buoc 3: vao` sieu thi va thu mon' do` ma` o sv TPHCM cua ban bi loi~:yociexp97:
Buoc4: vao` lai sv TPHCM va thu mon do` do.
Bao? dam? 100% thanh` cong....:30:
Chut cac' ban may man:khitungkinh

boompro9x
08-06-2008, 06:38 PM
Sau đây là chuyện tình sứ bôm mời bà koan cùng đọc http://www.contraicongai.com.vn/forum/Default.aspx?g=posts&t=3268

boompro9x
08-06-2008, 10:36 PM
ôi câu truyện thật cảm động phải không các bạn, mình muốn khóc luôn nè 0e0e0e..............

boompro9x
17-06-2008, 11:56 PM
này nhé chìa khóa vàng là những pák nhà giàu(trong này có tơ )mua thêm 1 giõ đồ 35 xu or 65k vàng :khidapdau
lý do: có 8 chìa khóa vàng tương đương 8 ô chứa nhưng những pák nhà giàu có bao giờ đễ thừa 1 túi đồ nào đâu :32:
còn nữa lúc chìa khóa vàng hết hạn 14 day thì luc đó sẽ dư ra 8 ô chứa thì các pák nhà giàu nào đễ yên
p/sák nèo thấy em nói đúng thì thanks cho em phát nhá :yociexp108:

:98:

boompro9x
17-06-2008, 11:57 PM
theo các bạn nghĩ thì bộ zoro xấu hay đẹp . mình thấy nó ko ổn cho lém

boompro9x
17-06-2008, 11:58 PM
Có những người nói soạn tin hack xu gửi **** sẽ được mấy nghìn xu . Nhưng thực ra là lừa đó bạn . Bạn mất 45000d trong tài khoản DT mà ai có TK hack xu thì được 250 xu . Còn 1000 a cũng thế .
Đừng để bị lừa:32:

boompro9x
17-06-2008, 11:59 PM
cho tui hòi luyện sc >>>>cấp 5 thì đc phần thưởng gì vậy tui chơi boom cũng đc nhưng ko chơi sc.Chỉ luyện tới cấp 3 để kiếm vàng mua đồ thôi(tĩ lệ thắng sc có 85% à).Chẳng bít phần thưởng có giá trị không mả bà con luyện kinh quá,nạp xu mua shop thì thôilàm mập cho vng.:khi8n

boompro9x
18-06-2008, 12:01 AM
Tôi - [D][E][E] Saker xin nói choaz các bạn bik là :khi8n

Trang Web Hack Auto Là Lừa Đảo:meotuc

Sáng ngày hum wa mình đã gửi mail điền thông tin cũng như thẻ về e-mail hackxu_boom_online ...
Sau đó hệ thống của tụi nó chỉ gửi 1 mail auto là " Sẽ gửi mail lic khi hoàn tất việc kiểm tra ... Mình cũng cẩn thận pm nick tụi nó và hỏi sau bao lâu thì hoàn tất việc đg kí ... Chúng nó bảo chỉ mất 3h thoy .... Nhưng đến bây giờ là mình đã chờ gần 2 ngày ... vẫn chưa thấy gì ... :32:
===> 1 lũ lừa đảo <===:98:
Xong roài sáng hum nay mình pm choaz 1 nick thuộc hội đó ... Nick là : auto_....
Chúng nó bảo là mình đã bị thằng khác lừa ... nick hackxu_boom_online ko thuộc hệ thống của nhóm hack nó ... chúng nó choaz mình web của tụi nó ... Mình thử down bản hack ko có lic ... bật hướng dẫn lên ... thì :k14 đoạn cúi chúng nó bảo là gửi mail về nick hackxu..... :k4
Thế các pác đã thấy chúng nó giấu đầu lòi đuôi chưa ...
Vì vậy . mình mún nói với các bạn boomer rằng :yociexp108:

:k71

Ai hok nghe bị lừa giống tui ráng chịu:debong

boompro9x
18-06-2008, 12:04 AM
Cần biết về 1 số tài khoản ảo như ,tài khoản ảo

nghĩa là

tài khoản đang bị ... block vì 1 lý do nào đó

có thể hack

có thể do chửi bậy

nhưng tài khoản đó

còn chứa xu

số xu đó sẽ ko dùng đc

vì tài khoản đang bị khóa

boompro9x
18-06-2008, 12:05 AM
Mùa hè đến rồi, các bạn nhỏ khi đi mua sách chuẩn bị cho năm học mới sẽ có cơ hội nhận được các món quà từ Boom Online.
Mừng ngày Quốc tế Thiếu nhi 1/6, Boom Online sẽ tổ chức chương trình khuyến mãi đặc biệt “Niềm vui nhân đôi với quà tặng từ Boom” tại các nhà sách Đà Nẵng (32 Gò Dầu, quận Tân Phú, TP.HCM) trong hai ngày 31/5/2008 và 01/6/2008 sắp tới. Đây là chương trình tặng quà cho những khách hàng mua sản phẩm tại nhà sách với giá trị từ 50.000 đồng trở lên.
Những món quà Boom ngộ nghĩnh, dễ thương như thú bông Khò Khò - Nhanh Nhẩu, bộ lót ly, bộ xếp hình Boom, áo thun nam nữ, đồng hồ, huy hiệu, leaflet, nhân vật Poly đang nóng lòng chờ chủ nhân của mình đón về. Tùy thuộc vào giá trị mua hàng tại nhà sách, khách hàng sẽ được nhận những món quà đặc biệt của Boom. Cụ thể: Mua 50.000 đồng trở lên nhận được 1 con poly Boom; 100.000 đồng trở lên nhận được 1 bộ lót ly; 200.000 nhận được 1 bộ xếp hình; 300.000 nhận được 1 áo thun, 400.000 nhận được một thú bông và 500.000 nhận được 1 đồng hồ đeo tay.
Đến với nhà sách Đà Nẵng vào hai ngày này, khách hàng không những tìm mua và tham khảo các mặt hàng sách thiếu nhi phong phú trong dịp hè, nhận quà tặng Boom mà còn được tham gia trải nghiệm trong thế giới Boom tại hệ thống máy tính xách tay có cấu hình mạnh do VinaGame cài đặt tại đây. Ngoài ra, khách hàng còn có thể chụp hình lưu niệm miễn phí và tham gia các trò chơi vui nhộn cùng các nhân vật Boom nhí nhảnh.
.Đến nay, Boomer dường như đã hết sức thân thuộc cùng những nhận vật Boom dễ thương, tốt bụng cũng như nội dung nhẹ nhàng, vui nhộn. Không những thể, những món quà biểu trưng cho Boom như thú bông, bộ xếp hình, áo thun nam nữ,... cũng đã trở nên gần gũi và đồng hành cùng Boomer. Các bạn chưa sở hữu những quà tặng này, hãy nhanh chân đến nhà sách nhé, vì quà tặng chỉ có hạn.

Boom Online
Nhớ thanks tui nhen :2:

hajlong
24-06-2008, 05:33 PM
nghe cũng có vẻ hoành tráng phết !

TuanCute
24-06-2008, 05:56 PM
ghê thế ! mà suốt ngày hack như này thì cũng chẳng ai muốn đánh sc nữa
mùa giải 1 sc còn vui sang mùa giải 2 thì chán ngắt mới đầu mùa giải hết hack lại bót điểm

TuanCute
24-06-2008, 05:58 PM
mà boom ko tổ chức cái gì ở HP hay HN nhỉ
thỉnh thoảng có đợt thi đấu boom nhưng ở tít HCM nên em ko vào đc
mãi mà ko đc thử sức, vào sc thì toàn hack :(

th0c0nbjty3u
26-06-2008, 02:29 PM
hay ... khi nào có xiền mua

boompro9xx
23-12-2008, 12:44 PM
tôi là boompro9x hình dại diện của tôi chính là bằng chứng

hoangchunghd
23-12-2008, 03:57 PM
Không hiểu j

ÅñGë£♥£øVë
02-06-2009, 10:58 PM
lừa đảo hok vậy ta ?

Ku_Yen
06-12-2009, 10:55 PM
Thế huynh sắp ra bản h4ck gì để AE còn bjk mà mua bán chứ:((:(:(:1814::1814::1814::mua::mua: